Tiêu hóa của con em có vấn đề phải không các chị ơi? - Trang 6 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #51   Ban this user!
Củ 16-10-2012 , 08:50 AM
Tập đi

Điểm: 431

Trích:
Nguyên văn bởi chichchoelua Xem bài viết
nó cũng hộp thiếc như các loại sữa khác thôi, trên TV có QC đấy mẹ, clip có cô bác sĩ trẻ hát " Hệ tiêu hóa bé thường khó hấp thu, còn non yếu nên cần đỡ nâng ..." đó, hihi mình ko nhớ chính xác lời nhưng đại loại là vậy, rồi 3 đứa bé cởi trần vỗ vỗ cái bụng nữa, nhìn thấy ghét lắm. Bé nhà mình coi clip này rất thích. Hay mẹ nó lên google search hình ảnh cũng được nữa
Nghe chị tả đã thấy hay rùi Để em coi xem sao![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 36 lần tại 28 bài viết.

#52   Ban this user!
Củ 16-10-2012 , 10:42 AM
Học sinh cấp 3

Điểm: 567

Trích:
Nguyên văn bởi lion queen Xem bài viết
Nghe chị tả đã thấy hay rùi Để em coi xem sao!
... hihi mẹ nó cho con uống thử sẽ thấy hay hơn ah. Nhìu bé có hệ tiêu hóa kém được mẹ cho uống sữa này thì tình hình tiêu hóa của con được cải thiện rất nhìu đấy[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 51 lần tại 43 bài viết.

#53   Ban this user!
Củ 16-10-2012 , 09:23 PM
Tập bò

Điểm: 167

Trích:
Nguyên văn bởi mesoc14 Xem bài viết
Bạn thân mến
Bạn thử xem lại chế độ ăn hàng ngày cho bé xem có vấn đề gì không, hay xem lại loại sữa mà bạn đang cho con uống ý. Hoặc bạn cho con tới phòng khám dinh dưỡng ở 70 nguyễn chí thanh khám và tư vấn xem. Nói thật là hôm trc mình cho con nhà mình đi tiêm chủng ở bên cạnh phòng khám này, thấy các mẹ cho con đi khám đông lắm,mình cũng tò mò nên cho con mình vào khám thử xem, bé nhà mình trộm vía không bị sao cả, bác sỹ cho thực đơn mẫu về mình cũng thử làm thấy cũng được
ôi, cái địa chỉ 70 nguyễn chí thanh mình nghe nhiều người phản ánh về vụ tiêm chủng cho bé đó. còn về việc khám cho bé thì em chưa khám nên không biết, hihi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 9 lần tại 9 bài viết.

#54   Ban this user!
Củ 17-10-2012 , 11:24 AM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nguyên văn bởi ms.vtmphuong Xem bài viết
ôi, cái địa chỉ 70 nguyễn chí thanh mình nghe nhiều người phản ánh về vụ tiêm chủng cho bé đó. còn về việc khám cho bé thì em chưa khám nên không biết, hihi
Cụ thể là thế nào hả mẹ nó, chia sẻ cho mọi người biết để còn phòng nữa[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#55   Ban this user!
Củ 18-10-2012 , 09:59 AM
Tập đi

Điểm: 431

Trích:
... hihi mẹ nó cho con uống thử sẽ thấy hay hơn ah. Nhìu bé có hệ tiêu hóa kém được mẹ cho uống sữa này thì tình hình tiêu hóa của con được cải thiện rất nhìu đấy
Vâng, mà có hộp nhỏ để em cho con thử trước ko chị nhỉ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 36 lần tại 28 bài viết.

#56   Ban this user!
Củ 18-10-2012 , 11:04 AM
Tập bò

Trích:
Cụ thể là thế nào hả mẹ nó, chia sẻ cho mọi người biết để còn phòng nữa
tiêm ăn gian đấy mẹ nó, 1 mũi nghe đâu tầm 1 triệu bạc mà lợi dụng các mẹ không để ý, đưa kim vào tiêm cho bé rút ra liền mà thuốc đâu có vào bé đâu, còn đầy ống, rồi dùng tiêm đó tiêm cho bé khác. Đại khái là vậy[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#57   Ban this user!
Củ 18-10-2012 , 01:23 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nguyên văn bởi ms.vtmphuong Xem bài viết
tiêm ăn gian đấy mẹ nó, 1 mũi nghe đâu tầm 1 triệu bạc mà lợi dụng các mẹ không để ý, đưa kim vào tiêm cho bé rút ra liền mà thuốc đâu có vào bé đâu, còn đầy ống, rồi dùng tiêm đó tiêm cho bé khác. Đại khái là vậy
Ôi trời, lần đầu tiên mình nghe có loại bs như thế đấy, lương tâm chắc bị chuột gặm đi mất rồi. Lỡ con người ta cứ ngỡ tiêm phòng rồi nên chủ quang nhưng thực sự ko được tiêm, bé bị nhiễm bệnh thì sao, bệnh nhẹ ko sao chứ bệnh nặng có phải là ác quá ko[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#58   Ban this user!
Củ 18-10-2012 , 01:24 PM
Học sinh cấp 3

Trích:
Nguyên văn bởi lion queen Xem bài viết
Vâng, mà có hộp nhỏ để em cho con thử trước ko chị nhỉ?
Mình thấy có cả hộp 400g đó, mẹ nó ra cửa hàng mua cho con uống thử nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#59   Ban this user!
Củ 18-10-2012 , 07:22 PM
Tập bò

Trích:
Nguyên văn bởi j_mouse Xem bài viết
Rẻ quá mẹ nó ơi, chỉ bằng 2/3 sữa ngoại thôi mà vẫn bảo đảm chất lượng sữa, đủ tất cả thành phần dinh dưỡng, hơn nữa còn bảo đảm được hệ tiêu hoá của các bé. Hi vọng sắp tới toàn bộ trẻ em VN sẽ có thể dùng sữa rẻ và chất lượng này.
hàng việt nam chất lượng cao, giá thành hợp lý vừa túi tiền mà vẫn đảm bảo các thành phần dinh dưỡng cần thiết, lúc đầu mình cũng không biết tới optimum, nhờ các mẹ ở xóm dùng, kêu mình dùng thử mới biết đó chứ, nuôi con đầu lòng không có kinh nghiệm, phải học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ đi trước, chứ sách vở ít ai chỉ mình những điều này[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#60   Ban this user!
Củ 18-10-2012 , 10:00 PM
Tập đi

Điểm: 146

Trích:
... hihi mẹ nó cho con uống thử sẽ thấy hay hơn ah. Nhìu bé có hệ tiêu hóa kém được mẹ cho uống sữa này thì tình hình tiêu hóa của con được cải thiện rất nhìu đấy
theo mình biết thì trẻ em bị ọc sữa, hay có vấn đề về tiêu hoá lên tới 47%, tỉ lệ cao quá, giá như nhiều người biết đến loại sữa này cho con uống thì tỉ lệ này sẽ thấp hơn nhiều nhỉ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Close your eyes
Give me your hand, darling
Do you feel my heart beating...

Được cảm ơn 54 lần tại 48 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Tiêu hóa của con em có vấn đề phải không các chị ơi?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt