tôi đã tự an ủi mình sau những lần gục ngã. - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 23-03-2012 , 09:38 PM
Mầm non

Nghề nghiệp: thất nghiệp ở hội
Điểm: 512
Mặc định tôi đã tự an ủi mình sau những lần gục ngã.

Có một người từng nói với bạn rằng bạn là mục đích sống của người đó, là điểm dừng chân cho mọi hành trình trong cuộc đời người đó. Cho dù có đi đâu về đâu nhưng cái đích cuối cùng người đó muốn đến chính là bạn.

Bạn hạnh phúc, niềm hạnh phúc ngập tràn không nói lên thành lời. Im lặng…Có thể bạn chọn cách im lặng để thể hiện niềm tin yêu, cũng có thể bạn hét lớn với người đó: mình cũng coi bạn là cả thể giới! Còn tôi, tôi chọn cách im lặng nhưng vẫn yêu điên cuồng.

Không có gì là vĩnh cửu. Được yêu và bị bỏ là hai khái niệm không còn mới mẻ trong hành trình của mỗi cuộc tình. Một ngày - Người ấy rời xa bạn mãi mãi…Vì vô vàn những lí do giản đơn và nhạt toẹt!

Bạn khóc…giọt nước mắt chua chát và đắng cay cứ rơi mãi. Một ngày, hai ngày và nhiều ngày sau đó nữa. Không có bàn tay ai kia gạt đi giọt nước mắt như hôm nào. Nín đi! Khóc để làm gì khi đối với họ giọt nước mắt của bạn đã trở lên vô nghĩa. Phí phạm lắm bạn ơi.có câu thơ như thế này:

Khóc là hèn
Rên yếu đuối
Và dại khờ
Là những lũ người câm…

Bạn níu kéo và van lơn. Đừng làm vậy khi tình yêu đã chết trong một người. Bạn đang cố cứu vãn một cuộc tình …để không phải nuối tiếc vì bạn đã làm hết sức mình rồi ư? Gắng sức – để vớt vát lại những thứ không thuộc về mình …vô ích thôi! Hãy học cách buông tay vì tình yêu không thể gượng ép.

Bạn trách móc và nguyền rủa. Sao phải làm vậy? Để chứng minh chính bạn đã yêu một người đáng bị nguyền rủa như thế sao?. Khi tình yêu ra đi, hãy cho nó đi trên con đường nhẹ nhàng và bình lặng nhất. Bình lặng như con tim bạn vậy.

Bạn nhói buốt tim gan khi người ấy giờ đây sánh bước bên một người, gạt đi giọt nước mắt cho một người, ôm thật chặt từ phía sau một người. Người đó không phải là bạn. Giọt nước mắt bạn vô tình rơi xuống…người đó không quan tâm đâu; tim bạn muốn vỡ ra thành trăm mảnh…người đó cũng chẳng màng đến đâu; bạn muốn quỳ xuống mong người ấy quay lại… người ấy không còn thiết tha nữa rồi bạn ạ.

Người ấy rời bỏ bạn không hẳn là cả thế giới quay lưng lại với bạn. Đừng khóc, đừng van lơn, đừng trách móc nguyền rủa và cũng đừng đau thêm nữa. Đừng quay lưng lại với cả thế giới!

Tôi đã tự an ủi mình sau những lần thất bại trong tình yêu như thế đấy.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của phuonghoamy
Mặt02

Được cảm ơn 317 lần tại 186 bài viết.

Có 3 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn phuonghoamy:
desingn360 (24-03-2012), hanhphucnoinao (23-03-2012), Marid (25-03-2012)
Củ 23-03-2012 , 09:48 PM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: Làm nương kiêm chém
Điểm: 10,813

Rất hay, hy vọng mọi người sẽ thực hiện đc điều đó......................[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của hanhphucnoinao
Bó002 Hoa hồng xanh_003 Đôi16 Noel 18 Hoa012 Hoa019

Em là Biển Anh là San Hô
Biển thiếu San Hô Biển Vẫn sống
San Hô thiếu Biển chết nhăn răng

Được cảm ơn 1283 lần tại 961 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới hanhphucnoinao:
phuonghoamy (23-03-2012)
  #3   Ban this user!
Củ 23-03-2012 , 09:50 PM
Sơ sinh

Điểm: 268

Cái khó là không thấy được điều tốt đẹp sau khi kết thúc, nhưng khi qua rồi, nhiều lúc mình phải cảm ơn vì mình đã có nghị lực vượt qua.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới nganthuong4:
phuonghoamy (23-03-2012)
  #4   Ban this user!
Củ 23-03-2012 , 10:16 PM
Mầm non

mỗi người muốn đứng vững thì đều phải tự gượng dậy sau mỗi lần gục ngã.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của phuonghoamy
Mặt02

#5   Ban this user!
Củ 23-03-2012 , 10:21 PM
Học sinh cấp 3

Nghề nghiệp: sinh viên
Điểm: 3,111
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới oliver_xinh90

mong thời gian trôi thật nhanh để nỗi đau này trở nên băng giá, tôi k nguỳen rủa, cũng k trách cứ ng đã bỏ rơi mình , chỉ có điều , tôi khôg ngừng hành hạ bản thân,
rồi 1 ngày , nhìn vào tấm gương kia, em giật mình thảng thốt, " nếu gặp lại, anh có nhận ra em - ng con gái 1 thời anh mê đắm ???" em giờ khác xưa nhiều quá, đôi mắt thâm quầng, ánh mắt ảm đạm, nụ cuời gượng gạo- còn đâu 1 cô gái suốt ngày với đôi mắt híp tịt lại vì cười? còn đâu trái tim với bao hoài bão, còn đâu niềm thiết tha với tương lai??
em biết , có 1 ngày em sẽ quên anh, ít ra là sẽ quên viêck nhớ đến anh mỗi ngày, nhưng em sẽ làm j để đợi đến ngày tháng đó?? ngoài viêk tiếp tục huỷ hoại bản thân thì em còn có thể làm j?? biết là không nên, biết là k đc, nhưng lại chẳng thể làm khác, trái tim con người nó có lý lẽ riêng , có lý lẽ riêng ...................[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Một người, có thế giấu mọi thứ, trừ 2 điều
1 là say rượu
2 là đang yêu

Được cảm ơn 409 lần tại 348 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới oliver_xinh90:
phuonghoamy (23-03-2012)
  #6   Ban this user!
Củ 24-03-2012 , 01:03 AM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: hstk
Điểm: 229

Trích:
Nguyên văn bởi phuonghoamy Xem bài viết
với cả thế giới .....
.................................................. .
Tôi đã tự an ủi mình sau những lần thất bại trong tình yêu như thế đấy.
sau những lần ơi cho kẻ chưa lần nào spam tý nhé

Những lúc đau buồn như thế có thể sẽ thấy mệt mỏi chán chường, ko còn cảm giác muốn có tình cảm nào nữa...
nhưng thật sâu trong thâm tâm vẫn luôn mong có một người... vì chẳng ai muốn sống cô đơn cả một đời cả : nên lại yêu.. rùi lại ....
tự an ủi mình sau những lần thất bại trong tình yêu
Một người thì đi nhanh hơn, nhưng có hai người thì đi đc xa hơn... tiếp tục đi bạn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

February no rạin ↕

ERROR: If you can see this, then YouTube is down or you don't have Flash installed.

Được cảm ơn 36 lần tại 27 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 24-03-2012 , 01:49 AM
Mầm non

Trích:
Nguyên văn bởi desingn360 Xem bài viết
sau những lần ơi cho kẻ chưa lần nào spam tý nhé

Những lúc đau buồn như thế có thể sẽ thấy mệt mỏi chán chường, ko còn cảm giác muốn có tình cảm nào nữa...
nhưng thật sâu trong thâm tâm vẫn luôn mong có một người... vì chẳng ai muốn sống cô đơn cả một đời cả : nên lại yêu.. rùi lại ....
tự an ủi mình sau những lần thất bại trong tình yêu
Một người thì đi nhanh hơn, nhưng có hai người thì đi đc xa hơn... tiếp tục đi bạn
chưa lần nào ơi thích thật nhỉ. giá mà mình cũng chưa lần nào như bạn thì tốt. (lần của mình là lần gục ngã nhé)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của phuonghoamy
Mặt02

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới phuonghoamy:
desingn360 (24-03-2012)
  #8   Ban this user!
Củ 24-03-2012 , 08:09 AM
Tập bò

Điểm: 233

nghe buồn quá nhỉ? hãy vì mình và vì ng sau này nhé................[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 10 lần tại 10 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 24-03-2012 , 11:14 AM
Mầm non

Điểm: 691

lúc yếu đuối có lẽ mình cũng phải học như thế này ^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của nangmuaha
Son môi 12

Được cảm ơn 137 lần tại 135 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 24-03-2012 , 11:49 AM
Sơ sinh

Điểm: 21

Mình cũng đã từng gục ngã. Rồi lại tự mình đứng dậy. Nhiều lúc trống vắng cảm thấy cuộc sống ôi sao khó vậy. 30 tuổi đầu rồi không tìm nổi một người yêu thương mình thật lòng.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới tôi đã tự an ủi mình sau những lần gục ngã.
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt