tôi không uống được sữa bà bầu thì làm thế nào - Trang 2 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #11   Ban this user!
Củ 13-05-2010 , 04:35 PM
Sơ sinh

Điểm: 45

mình thấy bác sĩ bảo là ko uống dược sữa thì lấy sữa đó làm sữa chua rồi ăn, bạn thử xem sao[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#12   Ban this user!
Củ 13-05-2010 , 09:44 PM
Sơ sinh

Điểm: 630

Trích:
Nguyên văn bởi twodog Xem bài viết
mình có thai gần 3 tháng mình nghén quá phải nghỉ làm ở nhà. Hiện mình đang uống Similac mom nhưng thật khó uống, có hôm uống xong là ói ra hết. Bạn nào có bí quyết gì mách cho mình nhé!
sữa việt nam có hương vị dễ chịu và dễ u hơn sũa ngoại.mà chưa chác j sũa ngoại đã tôt.vợ tôi cũng ko u được s ngoại.chỉ u được s vn thôi.bây jo con tôi mới gần 4 thnags tuổi.bạn xem avatar của tôi thì thấy cu BOM của nhà tôi đó.hiiiiiiii.cu BOM oi bố nhớ cu BOM lắm[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của voyeuvoyeu294
Hoa_ Eva tặng Bé

Được cảm ơn 7 lần tại 5 bài viết.

#13   Ban this user!
Củ 14-05-2010 , 09:04 AM
Điểm: 18,517

Còn 1 giải pháp thay thế nữa nè bạn. Bạn mua bánh Mumsure ăn, bánh giống như bánh quy thường thôi, ăn ngon lắm, 3 cái bánh này có dinh dưỡng tương đương 1 ly sữa. Lúc trước Gió bị nghén cũng ăn bánh này, có lọai có vị gừng, thơm và không làm mắc ói.

Hầu như siêu thị nào cũng có bánh này, hoặc mua ở mấy hiệu bánh gần BV phụ sản đếu có hết đó bạn.

[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của GIÓ
Sự kiện Sự kiện 1 Sự kiện 3 Sự kiện 4 Sự kiện 5

Được cảm ơn 589 lần tại 402 bài viết.

#14   Ban this user!
Củ 18-08-2011 , 03:10 PM
Sơ sinh

Điểm: 44

Bạn uống dielac mum ý, mình đang uống, cũng dễ uống lắm. Nếu không thì thay thế bằng sữa tươi, sữa chua cũng được hết. Chịu khó uống cho bé mau cứng cáp, hồi 2 tháng mình bắt đầu uống nhưng cũng không thường xuyên, 2 ngày/ly thôi à. Cố gắng lên, tất cả vì tương lai con em chúng ta .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

#15   Ban this user!
Củ 18-08-2011 , 04:10 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: Nhân viên kế toán
Điểm: 636

Trích:
Nguyên văn bởi nguyetva Xem bài viết
tôi có bầu được hơn 7 tuần nhưng không làm sao uống được sữa giành cho bà bầu cả. liệu như vậy có ảnh hưởng gì đến em bé không? mà tôi cũng không ăn được nhiều các mẹ a.
Tui cũng giống bạn đấy, tui mang thai đến tháng thứ 7 mà chỉ đc có 2 hộp sữa và mỗi bữa 2 bát cơm, mọi ng cứ mắng tui hoài nhưng tui cố lắm chỉ có vậy thôi, lại ko ăn vặt, nhưng con tui sinh ra cũng đc 3.2kg đấy, bạn có thể ăn bánh cho bà bầu, uống nước dừa, uống thêm viên sắt, ăn trứng ngỗng, ăn cháo cá chép, gà hầm... nói chung là ăn đc gì thì ăn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 39 lần tại 39 bài viết.

#16   Ban this user!
Củ 13-02-2012 , 10:06 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: freelancer
Điểm: 245

Mẹ nó uống sữa tươi với ăn uống đủ chất cũng được mà. Đâu nhất thiết phả uống sữa bầu đâu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 7 lần tại 5 bài viết.

#17   Ban this user!
Củ 22-03-2012 , 03:20 PM
Tập bò

Điểm: 294

Theo các chuyên gia dinh dưỡng, sữa bầu được bổ sung nhiều vi chất cần thiết cho sức khỏe bà mẹ và em bé, nhất là những chất dễ bị thiếu hụt khi mang thai như canxi, sắt, axit folic, các vitamin, axit béo có lợi cho não như omega 3, omega 6, DHA, ARA... Tuy nhiên, các dưỡng chất nói trên không chỉ có trong sữa bà bầu mà hiện diện trong nhiều loại thực phẩm mà ta vẫn ăn hằng ngày. Chẳng hạn, canxi có nhiều trong tôm cá, rau xanh đậm, các loại sữa bình thường. Sắt có nhiều trong thịt, gan động vật. Các axit béo nhiều nối đôi có trong các loại cá biển. Nếu thai phụ ăn uống đa dạng, đủ lượng thì không sợ thiếu chất.
Ngoài ra, chị cũng nên nói với cả nhà là k nên nghĩ rằng ăn càng nhiều càng tốt, vì khi mình tăng cân quá nhiều sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ của mẹ, thậm chí là gây khó sinh.
Do vậy, nếu không uống được sữa chị có thể tăng cường ăn uống theo chế độ khoa học , chị cũng có thể uống bổ sung các vitamin dưới dạng thuốc viên.
Chúc chị mẹ tròn con vuông![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Không quảng cáo dưới chữ ký !

Được cảm ơn 26 lần tại 22 bài viết.

#18   Ban this user!
Củ 29-03-2012 , 12:53 PM
Tập bò

Điểm: 294

Đây không phải là ăn cho bạn mà là ăn cho con bạn,bạn hiểu không?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Không quảng cáo dưới chữ ký !

Được cảm ơn 26 lần tại 22 bài viết.

#19   Ban this user!
Củ 03-04-2012 , 11:21 AM
Tập bò

Điểm: 511
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới bupbemahong1108 Gửi tin nhắn qua Skype™ tới bupbemahong1108

Mình thấy sữa bà bầu thường có vị mặn rất khó uống nhưng người ta bảo vị mặn đó là canxi.Mình cũng rất ghê sữa bà bầu.Nhưng các bác sĩ cũng khuyên là sữa bà bầu khó uống nhất là vị vani thì có thể thay bằng vị sô cô la hoặc vị dâu,không thì có thể cho thêm milo hoặc ca cao vào uống cùng.Nếu ko uống được thì có thể uống sữa tươi tiệt trung và bổ sung thêm rau xanh và hoa quả chứ đừng ép mình cố uống rồi lại nôn ra cho khổ.Cứ ăn tốt là được[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Tôi âm thầm nhìn dòng dòng đời lặng lẽ............................................Đưa tôi qua những khúc rẽ cuộc đời
Đời còn dài ... còn bao ngã rẽ.................................Rẽ lối nào đây cho đời bớt chông gai...

Được cảm ơn 36 lần tại 30 bài viết.

#20   Ban this user!
Củ 03-04-2012 , 11:47 AM
Tập lẫy

Điểm: 98

Trích:
Nguyên văn bởi nguyetva Xem bài viết
tôi có bầu được hơn 7 tuần nhưng không làm sao uống được sữa giành cho bà bầu cả. liệu như vậy có ảnh hưởng gì đến em bé không? mà tôi cũng không ăn được nhiều các mẹ a.
bạn thử tẩm bổ bằng cách khác xem. Như ăn trứng ngỗng, ăn gà hầm, cá chép... ý
Khong uống được sữa thì dùng cách khác cũng được ý [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 17 lần tại 10 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới tôi không uống được sữa bà bầu thì làm thế nào
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở