Tôi phải làm sao đây????????? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 07:18 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: tu do
Điểm: 239
Mặc định Tôi phải làm sao đây?????????

Tôi lấy chồng mới được 12ngày thì em trai tôi bị tai nạn, tôi xin phep gia dinh chồng tôi về nhà vì nhà tôi mở tiệm internet nên tôi về phụ kiếm thêm tiền lo cho e tôi. Và tôi về nhà được 2 tháng nhưng e tôi vẫn chưa hết bệnh, bên chồng thì kêu về và nói mình đã giúp như vậy là dược rồi e còn pải lo cho chồng nửa. Bây giờ tôi pải làm sao đây mong các chi giúp e với>0933799832[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 07:30 AM
Tập đi

Điểm: 536

Lấy chồng phải lo cho chồng nữa. Đừng để chồng cô đơn rồi đến ngày em lại phải lo chạy theo giữ chồng đó. Cân bằng cả 2 chuyện em ạ. Bàn với chồng xem nên thế nào, ngọt ngào vào nhé, như là ngày còn đang iu ý.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Ngốc_198
Thiếp hoa 8/3 Bó006 Hoa016 Đôi06 Hoa005 Hoa022

-------------------------------
Có khi nào ta thử khác ta chưa?

Được cảm ơn 120 lần tại 104 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 12:11 PM
Sơ sinh

thì nhà chông e đã cho e ve nhà 2 tháng để phụ giúp mẹ em rồi. nên bây gio chồng kêu e ve vì đã đi 2 thang để mặc chồng con bơ vơ. nhưng e ve nhà thì bõ mma e vi ba em ất sớm rồi> theo như chị thì bây giờ e nên về nhà hay ở ại phu ma e[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 12:46 PM
Tập bò

Điểm: 180

Mới lấy chồng 12 Ngày, có nghĩa chưa qua được 1 tháng, mặc dù lý do bạn xin về nhà đẻ là hợp lý, nhưng nhà chồng bạn đưa ý kiến kêu bạn về là hợp lý đấy, dù sao bạn cũng đã ở nhà đẻ được 2 tháng rồi.

- Nếu 2 nhà gần nhau thì thường xuyên ở nhà chồng, thỉnh thoảng qua phụ giúp nhà đẻ.
- Nếu 2 nhà xa nhau, bắt buộc phải Thuê người làm về phụ việc phòng Net. Đến khi em trai khỏe và có thể làm việc được.

Bản thân bạn đã lấy chồng thì có nghĩa bạn là người nhà chồng rồi, đừng để việc này ảnh hưởng đến tâm lý nhà chồng đối với bạn (Nhất là bản thân chồng bạn). Cho nên mình khuyên bạn tốt nhất nên THUÊ một người trông hàng NET cho nhà đẻ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 47 lần tại 37 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 06:57 PM
Sơ sinh

BAn nói đúng mình với õ đã cãi nhau về vấn đề này > mới nãy mình dt coh mma1 mình nnoi1 chuyện mình sẽ về nhưng ma mình nói sao nhà chồng khó khăn quá>gia đình gặp chuyện sao kg thông cảm
má chồng mình dt qua nói mình thấy chong62 con ở nhà tội quá>nghe vậy mình sốt ruột quá>
Mình nghỉ cách tốt nhất là mình về nên về nhà chồng> bổn phận làm con chỉ giúp má dc như vậy thôi>
mình lam như vậy dc kg bạn
Nhưng bây giờ mình về thì mình nghỉ tình mẹ con coi như bị sứt mẻ rồi
Nhà mình với nhà chồng cách 60km[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 07:00 PM
Sơ sinh

Final2006 oi co so dt hem cho minh di hay ban nhá máy qua cho minh minh se dt lai 0933799832[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 07:03 PM
Tập bò

Điểm: 180

Trích:
Nguyên văn bởi myhang8586 Xem bài viết
BAn nói đúng mình với õ đã cãi nhau về vấn đề này > mới nãy mình dt coh mma1 mình nnoi1 chuyện mình sẽ về nhưng ma mình nói sao nhà chồng khó khăn quá>gia đình gặp chuyện sao kg thông cảm
má chồng mình dt qua nói mình thấy chong62 con ở nhà tội quá>nghe vậy mình sốt ruột quá>
Mình nghỉ cách tốt nhất là mình về nên về nhà chồng> bổn phận làm con chỉ giúp má dc như vậy thôi>
mình lam như vậy dc kg bạn
Nhưng bây giờ mình về thì mình nghỉ tình mẹ con coi như bị sứt mẻ rồi
Nhà mình với nhà chồng cách 60km
Nếu thật sự vì vậy mà tình mẹ con bị sứt mẻ thì bạn nghĩ không đúng rồi , tình mẹ con không dễ sứt mẻ đến vậy đâu bạn ạ, dù là mẹ chồng hay mẹ đẻ thì trong trường hợp của bạn cả 2 bà mẹ cũng sẽ biết thông cảm cho bạn thôi. Quan trọng là bạn nên xử lý sao cho bản thân bạn không để lại ý kiến này nọ không có lợi cho quan hệ của bạn và gia đình nhà chồng bạn và Chồng bạn .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 47 lần tại 37 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 07:12 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: chăm sóc da
Điểm: 89

em nên về lo cho gia đình nhỏ của mình nếu kg sẻ có ngày em có muốn lo cũng chẵng còn đễ em lo đâu,kg phai nhà chồng em hẹp hòi ít kỷ đâu mà em coi lại đi,mới 12 ngày nhưng nhà chồng cũng cho em về 2 tháng rồi còn gì,lẻ ra nhà em phải biết cách sấp sếp chứ có đâu cứ để vậy,nhà em nên sấp sếp người nào lo cho em trai thay đổi đễ trong coi chứ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của phaletim27
Nem chua Xôiládứa

Được cảm ơn 9 lần tại 7 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 08:14 PM
Sơ sinh

e biết vậy và ox e cũng nói vậy>vì e thương e của e với má e>ox e nói kg lẽ e của e bi bệng 5tháng hay 1 năm thì e pãi ở bên đó sao?
Bậy giờ chồng e ở bên đó đi làm về nhậu hoài vì ảnh nói về nhà kg vợ con buồn lắm e khuyên ji ảnh cum kg nghe ảnh nói e biết lo cho nhà em mà kg lo cho chồng thi e nói a lam ji2để mặc anh .
E kg sở tình cảm ma con e sức mẻ mà e chỉ sợ má với chồng e sẽ kg tốt thôi
Ben nhà e mấy dì và bà ngoại nói gd chồng e hep hòi kg chịu thông cãm cứ như vậy chắc sau nay sui gia kg vui ve khi gặp mặt đây.
Má e nói :gd bên chồng làm ji khó khăn vậy tại vì bên này nhà con có 3 má con nên mới kêu qua giúp thôi> và nói :về bên đó cũng ở nhà chứ làm ji2 đâu. tại vì chồng e kg cho di làm thôi 5
Nghe cách nói chuyện của má e thì má e kg hiểu cho e mà chỉ nghỉ cho má thôi
Mấy dì còn nói kg co chồng náy lấy chồng khác chứ ba ma chĩ có một bởi thế e buồn qua sao nhà bên e kg nghi cho gd chồng e ma cứ như vậy[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 21-03-2012 , 08:26 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: SV
Điểm: 1,401

thì buổi tối chị về nhà chồng đi, đóng cửa sớm vậy, nên cân bằng chị ơi, chị đi thế cũng hem được, ko thì chị chỉ cho má chị cách mở máy này kia, thu tiền chắc đâu có khó gì, chỉ dần cho má chị phụ chị với[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của emiuola
Merry Christmas_Eva Merry Christmas_Eva Noel_01 Noel_06

Waiting

Được cảm ơn 195 lần tại 171 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới Tôi phải làm sao đây?????????
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt