tôi và người ấy đã có gia đình,nhưng chúng tôi yêu nhau - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới tôi và người ấy đã có gia đình,nhưng chúng tôi yêu nhau
Nhận diện thương hiệu
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
  LinkBack Chủ đề đã đánh dấu Thêm bầu chọn Xếp Bài
  #1   Ban this user!
Củ 09-09-2010 , 04:42 PM
Sơ sinh

Điểm: 50
Mặc định tôi và người ấy đã có gia đình,nhưng chúng tôi yêu nhau

Tôi gặp anh ấy qua mạng thôi,nhưng chúng tôi đồng cảm và yêu nhau,tôi rất sợ sự tan vỡ,nhưng lại rất nhớ tới anh ấy.Ngày nào chúng tôi không gặp nhau tôi cảm thấy mình thiếu đi một cái gì đó rất lớn lao,mà chỉ mình tôi cảm nhận được.chúng tôi cũng chỉ dừng lại ở chuyện trò qua mạng,nhưng khi nói chuyện với nhau tôi và anh chỉ muốn có nhau ngay mà thôi .tôi rất sợ đến một lúc nào đó mình ngã lòng,giờ tôi cũng không biết phải làm sao nữa.Lúc nào tôi cũng chỉ nghĩ đến anh,khi nghĩ tới anh tôi có cảm xúc dâng trào mà chưa bao giờ tôi có được cảm giác đó với chồng mình cả.Theo các bạn ,tôi có phải là một người phụ nữ tội lỗi không.Trong khi đó từ ngày trước và sau khi lấy chồng tôi chưa hề có quan hệ với bất kỳ người đàn ông nào khác ngoài chồng của mình cả,nhưng giờ đây tôi khát khao hơn bao giờ hết,dù có thể tôi biết rằng đó không phải là tình yêu anh dành cho tôi mà chỉ là sự thỏa mãn,nhưng tôi vẫn muốn được gặp anh dù chỉ một lần.
Tôi muốn các bạn hãy tham gia góp ý cho tôi nhé,xin chân thành cảm ơn.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 09-09-2010 , 05:34 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: xúi dại :D
Điểm: 1,841

Trích:
Tôi gặp anh ấy qua mạng thôi,nhưng chúng tôi đồng cảm và yêu nhau,tôi rất sợ sự tan vỡ,nhưng lại rất nhớ tới anh ấy.Ngày nào chúng tôi không gặp nhau tôi cảm thấy mình thiếu đi một cái gì đó rất lớn lao,mà chỉ mình tôi cảm nhận được.chúng tôi cũng chỉ dừng lại ở chuyện trò qua mạng,nhưng khi nói chuyện với nhau tôi và anh chỉ muốn có nhau ngay mà thôi .tôi rất sợ đến một lúc nào đó mình ngã lòng,giờ tôi cũng không biết phải làm sao nữa.Lúc nào tôi cũng chỉ nghĩ đến anh,khi nghĩ tới anh tôi có cảm xúc dâng trào mà chưa bao giờ tôi có được cảm giác đó với chồng mình cả.Theo các bạn ,tôi có phải là một người phụ nữ tội lỗi không.Trong khi đó từ ngày trước và sau khi lấy chồng tôi chưa hề có quan hệ với bất kỳ người đàn ông nào khác ngoài chồng của mình cả,nhưng giờ đây tôi khát khao hơn bao giờ hết,dù có thể tôi biết rằng đó không phải là tình yêu anh dành cho tôi mà chỉ là sự thỏa mãn,nhưng tôi vẫn muốn được gặp anh dù chỉ một lần.
Tôi muốn các bạn hãy tham gia góp ý cho tôi nhé,xin chân thành cảm ơn..
3 bí quyết đơn giản để giữ hạnh phúc gia đình trong trường hợp này :
1 : vứt lương tâm đi
2: khéo chùi mép
3: quên cái khao khát đi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của LionVN
dolot_007 kinh_008 giáng sinh Hoa Mai Eva Deathkiss Hoa Mai Eva

Đẹp trai nức nở...
Hào hoa dã man...
Phong độ tàn nhẫn...
mình phục mình thật...

Được cảm ơn 152 lần tại 139 bài viết.

Củ 09-09-2010 , 05:41 PM
Banned

Nghề nghiệp: Loving husband ^_^
Điểm: 274

Thực sự là đọc bài của bạn tôi thấy rất bức xúc với bạn, làm đàn bà đã có gia đình mà để ngã lòng qua 1 người quen qua mạng mà lại còn thắc mắc sao?

Hãy giữ bản thân và những giới hạn cho phép vì mình còn phải để gia đình (gia đình mình + gia đình chồng= con cái) và xã hội nhìn vào, vì dù gì đi chăng nữa đàn bà ngã lòng luôn nhận được sự phán xét khắt khe hơn đàn ông. Xin hãy giữ cái gốc, cái thực tại, cái tổ ấm của mình nếu như có thể, con cái của mình nữa, bạn và người đàn ông kia vừa đáng thương nhưng cực kỳ đáng trách.

Bạn có vao giờ nghĩ, khi bạn đang ăn cái bánh hạnh phúc của người khác thì ở một nơi nào đó cũng có người đang nhòm ngó cái bánh hạnh phúc của bạn?

Bạn à, không ai không trándduwwocj những phút ngã lòng nhưng phải tỉnh táo để kịp thời nhận ra đâu là giới hạn, đâu là sự cho phép nhé, hãy nghĩ tới hậu quả chứ đừng nông nổi. vì chúng ta sâu sắc tới đâu cũng vẫn là đàn bà, thân phận dù cố gắng rất nhiều cũng chưa bao giờ được bình đẳng với đàn ông.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Trang An
Hoa006 Phở Súpthiênnga Sinhtocarot Sinhtocarot Sinhtodau

Được cảm ơn 425 lần tại 152 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 09-09-2010 , 05:58 PM
Tập bò

Điểm: 293

rồi chị sẽ khổ thôi,ngày trước chị cũng yêu một chồng chị bây giờ nên chị mới kết hôn,cũng bắt đầu từ tình yêu và bây giờ là thế nào.Em đã đọc tác phảm "Con đĩ"của Vũ Trọng Phụng,người phụ nữ đó có cuộ sống đầy đủ,có 1 người chông chiều chuộng vậy mà chậy theo tình yêu giống chị,để rồi sau khi mất tất cả để đến với anh thì anh ta lại nói là chúng ta chỉ nên lam tình nhân chứ kết hôn làm gì?Chị nên nhìn những gì chị đang có,đừng đánh mất những thữ mình đang có để chạy theo những thữ phù du[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 14 lần tại 14 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 09-09-2010 , 10:41 PM
Người đẹp

Nghề nghiệp: Về một cục
Điểm: 2,946

-Thứ nhất: CHưa biết thằng nào ngoài chồng nên tò mò

- Thứ hai: Cỏ bên kia đồi bao giờ chả xanh hơn

Cũng có lý do để ngoại tình đấy nhỉ???

Dưng cơ mà:

- 1 lần rồi ắt có lần 2, 3, ...n

- Mà phụ nữ đã yêu rồi, sẽ vứt bỏ tất cả để theo tình yêu --> gia đình tan vỡ

- Bỏ chồng mà đi với thằng khác, thiên hạ nó "ị" cho vào mặt, hehehehe[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của chuoichuoi
Hoa Mai Eva Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 552 lần tại 466 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới chuoichuoi:
codon_timem (26-11-2010)
  #6   Ban this user!
Củ 09-09-2010 , 10:59 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: Xây Dựng
Điểm: 704
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới BasicInstinct
Mặc định tôi và người ấy đã có gia đình,nhưng chúng tôi yêu nhau

Trích:
Nguyên văn bởi phuonghong7x Xem bài viết
Tôi muốn các bạn hãy tham gia góp ý cho tôi nhé,xin chân thành cảm ơn.
Dừng lại đi khi còn chưa qúa muộn.Đừng để vì "say nắng" mà phải trả một cái giá quá đắt. Liệu có 1 lần được không hay lại n lần chứ ? [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

♪ Người ta có thể quên những gì bạn nói nhưng không thể quên những gì bạn đã tạo ra cho họ ♪

Được cảm ơn 11 lần tại 12 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 09-09-2010 , 11:16 PM
Tập đi

Điểm: 610

Tội lỗi , tội lỗi , có lẽ thằng chồng em bị bệnh chưa đến chợ đã hết tiền , nên chưa đủ đô với em ...
Cứ phát huy nếu mọi người xung quanh với em là liệt sĩ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của X_Men_Me
giáng sinh 3 Noel_09 Hoa Mai Eva

Thanks !

Được cảm ơn 97 lần tại 69 bài viết.

#8   Ban this user!
Củ 10-09-2010 , 12:09 AM
Á hậu

Nghề nghiệp: CNVC
Điểm: 26,815
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tay Dang Run

Trích:
Nguyên văn bởi phuonghong7x Xem bài viết
.Trong khi đó từ ngày trước và sau khi lấy chồng tôi chưa hề có quan hệ với bất kỳ người đàn ông nào khác ngoài chồng của mình cả,nhưng giờ đây tôi khát khao hơn bao giờ hết,dù có thể tôi biết rằng đó không phải là tình yêu anh dành cho tôi mà chỉ là sự thỏa mãn,nhưng tôi vẫn muốn được gặp anh dù chỉ một lần..
" trước và sau khi lấy chồng tôi chưa hề có quan hệ với bất kỳ người đàn ông nào khác ngoài chồng của mình cả," -> đây là 1 điều tốt, nó thể hiện sự chung thuỷ trước sau như một của bạn.

"tình yêu anh dành cho tôi mà chỉ là sự thỏa mãn" ...-> có lẽ đời sống tình dục vợ chồng bạn không được viên mãn lắm, vì vậy bạn...lang thang lên mạng và..."dính câu", chắc hắn sẽ nói như vầy ..: "...em biết không, đàn ông nào cũng muốn ...khoe khoang "chiến tích" làm cho..phụ nữ hạnh phúc, sung sướng, và...anh cũng vậy, nhưng nói sao làm em tin đây? Chúng mình...gặp nhau nhá ? ....dù chỉ 1 lần thoai nhá ? "...

và như thế phuonghong đã..."ngã".....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Tay Dang Run
hoa_025 Noel 18 Xôiládứa Eva - nguyệt quế Hoa Mai Eva Merry Christmas

Yêu thì làm gì có kinh nghiệm? Với tôi, đến với cuộc tình nào tôi cũng đều choáng váng như lần đầu tiên bước ra ngoài sân gặp một ngày nắng đẹp!

Được cảm ơn 2793 lần tại 2377 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới Tay Dang Run:
codon_timem (26-11-2010)
  #9   Ban this user!
Củ 10-09-2010 , 12:55 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Công chức
Điểm: 424
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới angeltinyofcat

Chị ấy tâm sự thật lòng đấy chứ. Nhiều bạn hơi có khuynh hướng đả kích và phản bác, riêng tôi, tôi thấy ở người phụ nữ này cần chia sẻ và đưa ra lối thoát cho chị là chính đáng nhất. Theo em nghĩ, tình yêu là điều khó nói và cuộc sống cợ chồng chị cũng không thể nói được cho mọi người biết (vì ai vạch áo cho người xem lưng), nhưng chị ạ, đó là cái thời điểm đang mất lý trí và rất say sưa của chị, không ai nói được chị cả trừ khi tự chị cảm thấy muốn từ bỏ thui. Theo em, nếu anh ấy yêu chị vì tình dục, chị nên dứt khoát; còn nếu anh có tình cảm thật sự chị nên trân trọng, chia sẻ, nhưng không xâm phạm đến gia đình anh ấy và ngược lại là ok rùi. Trong xã hội luôn tồn tại giữa đàn ông và đàn bà mà. Những người yêu đương kín đáo, những người làm thật to và trước mặt em vẫn hiển hiện ra rất nhiều và là thường nhật hàng ngày của thời đại bây giờ. Không vì thế mà mình đánh mất đi bản lĩnh của mình. Em nghĩ, trong sâu thẳm thật sự chị có nỗi buồn. Vậy chị hãy tìm ra cái gốc của vấn đề để cải thiện cuộc sống chị nhé, đòi hỏi sự cố gắng của chị rất nhiều, nếu tìm ra cái gốc, cái nguyên nhân, ắt cái ngọn là sự say nắng của chị chấm dứt, vì cái nguyên nhân đó được xóa bỏ đồng nghĩa với sự tốt đẹp mà chị sẽ chọn. Em chúc chị có hạnh phúc, dù kể cả với người đàn ông kia co gia đình, nhưng phải thật sự yêu thương chị (nhưng đừng xui anh ấy bỏ vợ) hoặc với chồng chị, điều đó sẽ làm cho trái tim chị hạnh phúc. Đối với những người phụ nữ nếu có chồng có tính trăng hoa thì nên về nhà khuyên chồng, lôi kéo chồng bằng tình cảm vợ chồng của gia đình mình, nếu đàn ông ko còn yêu và trái tim trao cho người khác thì có nặng lời nữa và mãi cũng chỉ đến thế thôi, họ không thay đổi vì tâm hồn họ đã có người ấy, còn nếu đàn ông luôn muốn có sự mới mẻ thì họ ko bỏ được, kể cả ko với chị thì họ sẽ với người khác. Em nghĩ là đó là điều xã hội tồn tại, nhiều khi những người vợ phải chấp nhận sự cay đắng tồn tại và chị nữa cũng thế nếu chồng chị có tính trăng hoa hay đã yêu người khác; điều cốt lõi và văn minh nhất là:
1. Chung thủy 1 vợ 1 chồng là viên mãn;
2. Ngoại tình yêu thương thật lòng, đảm bảo hạnh phúc gia đình, không phá vỡ điều gì, không để hai bên xâm phạm, luôn ăn nói, cư xử đúng mực, làm cho cả hai đẹp lòng, không để phát hiện thế cũng là quá tốt. Nó cải thiện cho tâm hồn cả 2 biết yêu thương, biết làm mọi điều cho gia đình và xa hội, kể cả ứng xử với vợ, với chồng cũng tốt lên (đối vói những người biết thương yêu và bảo vệ cả hai). Điều này chắc phải cảm ơn người thứ 3 quá ta, vì đã giúp cho vợ hoặc chồng mình thành người tốt;
3. Ngoại tình vì lợi dụng tiền nong, xác thịt, nên chấm dứt; thê thảm, không tốt;
4. Cải thiện gia đình, khắc phục nỗi buồn, nỗ lực gần gui, không kết quả thì ly hôn hoặc đến với ty chị cho là thật long với chị, thì ok, thế cũng châp nhận tồn tại vì con vad gia đinh 2 bên.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 10-09-2010 , 07:15 AM
Tập lẫy

Điểm: 371

Việc chị làm như thế là đã có tội với chồng chị rồi vì chị đang ngoại tình trong tư tưởng, mà từ tư tưởng đến hành động thì mong manh lắm khi chỉ cần một chút xúc tác mà thôi. Có thể cuộc sống gia đình chị không được như chị mong muốn, chị muốn tìm một cảm giác mới hơn, lạ hơn. Nhưng chị à, cái gì không phải của mình thì mãi mãi không thuộc về mình. Vì thế chị nên chấm dứt với người đàn ông kia đi, chị chỉ quen anh ta qua mạng, chưa có gì chắc chắn về bản thân anh tả cả. Chị sẵn sàng vứt bỏ tất cả những gì chị đang có để chạy theo nhục dục của bản thân khi chuyện vở lỡ ra thì chị là người mất nhiều nhất. Còn anh ta, vợ anh ta có tra khảo thì anh ta chỉ nói là "ăn bánh trả tiền thôi". Khi đó chị có khác gì một thứ đồ chơi của anh ta, mà nói rõ ra thì khác gì chị bán thân nuôi miệng.
Hạnh phúc là những gì mình đang có, hãy biết trân trọng và gìn giữ nó chị à. Đừng chạy theo bản tính "CON" trong người mình, hãy biết chế ngự nó. Chị vẫn có thể tìm được cảm giác "thăng hoa" bên chồng, chị hãy tìm hiểu lý do và thành thật với anh ấy về khao khát của mình. Anh chị là vợ chồng thì hãy cởi mở cùng nhau. Khi đó chị sẽ tìm được hạnh phúc cho mình. Hãy khám phá và tận hưởng những gì trong tầm tay mình. Chúc chị hạnh phúc.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 16 lần tại 7 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới tôi và người ấy đã có gia đình,nhưng chúng tôi yêu nhau
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài