Tốt nghiệp cử nhân tiếng anh nên chọn học VB 2 gì? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 20-01-2010 , 02:32 PM
Sơ sinh

Điểm: 30
Mặc định Tốt nghiệp cử nhân tiếng anh nên chọn học VB 2 gì?

Hi các mẹ!
Mình có vấn đề cứ lăn tăn mãi không biết hỏi ai, lại vào diễn đàn nhờ các mẹ thông thái tư vấn hộ với.
Mình tốt nghiệp cử nhân chuyên ngành tiếng anh (ĐH dân lập thôi) nên kiến thức tiếng anh không good cho lắm. Hiện mình đang nghỉ sinh nhưng cũng gọi là thất nghiệp luôn. Trong thời gian này mình vừa muốn học thêm vb 2 tài chính ngân hàng vừa muốn học thêm tiếng anh chuyên ngành du lich, khách san, nói túm lại là muốn học nhiều lắm. mẹ nào có cao kiến gì không? giúp mình với. Đã có 1 bằng cử nhân tiếng anh rồi thì nên học thêm chuyên ngành gì nữa?, có nhất thiết phải học thêm 1 bằng nữa không? vì mất thời gian quá hay chỉ cần học tín chỉ thôi nhỉ?đau đầu qua!
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 22-01-2010 , 09:13 PM
Sơ sinh

Điểm: 30

hic! Ko có mẹ nào có cao kiên trả lời giúp mình với a? đang lăn tăn vụ này quá[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 23-01-2010 , 09:35 AM
Tập đi

Điểm: 438

Có em bé mà muốn học thêm thì phải cố gắng lắm để thu xếp thời gian chăm bé và thời gian học thêm. 1 phiếu ủng hộ bạn.
Ngoại ngữ chỉ là công cụ giao tiếp cho công việc của bạn mình nghĩ bạn rất nên học thêm 1 chuyên ngành nào đó. Còn việc chọn chuyên ngành nào thì tùy thuộc vào khả năng, sở thích & đam mê của bạn. Mình thấy bạn muốn học vb2 tài chính ngân hàng mà lại muốn học thêm tiếng anh ngành du lịch khách sạn vậy trong 2 cái này bạn chọn 1 trong 2 hay cả 2? Nếu chọn cả 2 thì e bạn ko có thời gian để chăm sóc bé và theo đuổi cả 2 ngành học trên. Vả lại 2 ngành này chả ăn nhập gì với nhau. Bạn phải định hướng được lĩnh vực nào phù hợp khả năng và sở thích của bạn rồi tập trung học 1 chuyên ngành đó mới đạt hiệu quả.Chúc bạn sớm đạt mục đích nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của cathy
hoa_024 hoa_025 Socola Hoa Mai Eva

Just for today, I'll believe I'm special, an important person. I'll love me as what I am

Được cảm ơn 33 lần tại 31 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 24-01-2010 , 02:46 PM
Á hậu

Nghề nghiệp: CNVC
Điểm: 26,812
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tay Dang Run

Trích:
Nguyên văn bởi brightfuture Xem bài viết
hic! Ko có mẹ nào có cao kiên trả lời giúp mình với a? đang lăn tăn vụ này quá
???? Phải đúng các mẹ mới giúp được bạn sao? Các cha có giúp được j không đây????
Khi sinh em bé , luôn có nhiều việc phải làm nên bạn có ý..tiến thủ, học lên cao như vậy là rất trân trọng. Nhưng mấu chốt có 2 vấn đề:
- bạn học theo...mơ ước: tức là thích j học nấy.
- bạn học để đi làm: tức là học xong thì co1 việc áp dụng làm ngay.
Vậy ý bạn là j? Mơ ước??????[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Tay Dang Run
hoa_025 Noel 18 Xôiládứa Eva - nguyệt quế Hoa Mai Eva Merry Christmas

Yêu thì làm gì có kinh nghiệm? Với tôi, đến với cuộc tình nào tôi cũng đều choáng váng như lần đầu tiên bước ra ngoài sân gặp một ngày nắng đẹp!

Được cảm ơn 2793 lần tại 2377 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 25-01-2010 , 12:10 PM
Tập bò

Nghề nghiệp: HCM
Điểm: 365
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới thuyloc Gửi tin nhắn qua Skype™ tới thuyloc

Trích:
Nguyên văn bởi Tay Dang Run Xem bài viết
???? Phải đúng các mẹ mới giúp được bạn sao? Các cha có giúp được j không đây????
Khi sinh em bé , luôn có nhiều việc phải làm nên bạn có ý..tiến thủ, học lên cao như vậy là rất trân trọng. Nhưng mấu chốt có 2 vấn đề:
- bạn học theo...mơ ước: tức là thích j học nấy.
- bạn học để đi làm: tức là học xong thì co1 việc áp dụng làm ngay.
Vậy ý bạn là j? Mơ ước??????
Bác TDR chí lý, phải xác định được mục tiêu mới thực hiện được bạn ah![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

What are you seeking is seeking you.

Được cảm ơn 34 lần tại 6 bài viết.

Củ 05-02-2010 , 05:23 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Kinh doanh
Điểm: 351
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới khunglongnhi

để khunglong giúp cho vài ý kiến (có ý kiến chê bai + định hướng, đừng giận nha)

1. Bạn tự nhận kthuc anh văn bạn chưa giỏi vì học DL, nhưng bạn lại quá ham học, muốn học nào là AV chuyên sâu rồi còn muốn lấn sân qua tài chính ngân hàng.
Liệu bạn lại tiếp tục học với lối học hời hợt khi ở ĐH sao?
Hay là sau khi học ĐH DL thì bạn cảm thấy mình có thể học nhiều hơn trước?
Nên nhớ lĩnh vực tài chính rất khó nuốt ngay cả với những ai đã từng học khối A, B chứ đừng nói là trở ngại khó vượt qua đối với các khối còn lại.

2. Bạn chưa có việc làm ổn định đã vội có em bé
Cho thấy bạn nhận định tương lại rất mơ hồ. sắp xếp thời gian của cuộc đời không ổn xíu nào

Tuy nhiên, bạn được cái là rất chịu khó học và có ý chí vươn lên. Nhưng bạn cũng nên tự hỏi liệu như thế đã đủ để học tiếp không nhé.

Như mọi người đã khuyên bạn, AV chỉ là công cụ giao tiếp. nhưng thông thạo AV là một thuận lợi rất nhiều. (mình giỏi chuyên môn mà giao tiếp = AV k được nên bỏ lỡ nhiều cơ hội làm cho nc ngoài đáng tiếc)

Hiện tại bạn có 2 ý định:
- Học AV chuyên sâu ngành DL. Bạn nên tự trả lời vì sao bạn định học AV chuyên ngành DL, bạn sẽ làm gì sau khi học xong? nó có phù hợp tính cách, sở thích và thời gian của người phụ nữ mới có em bé?

- Học vb2 tài chính NH. Cái này thì rõ ràng bạn muốn xin vào NH, nơi rất phù hợp cho phái nữ nhưng cũng mệt mỏi không kém.

Sao bạn không có ý định học sâu về AV rồi đi dạy? Các TT & ĐH DL cần nhiều GV nên chắc cũng dễ xin

Bạn đã có em bé. Quan trọng nhất là làm sao sắp xếp công việc để có thể chăm sóc em bé thật tốt. Học là 1 bể khổ và tốn nhiều thời gian. bạn nên cân nhắc kỹ kẻo phí thời gian & tiền của. Nếu đã muốn học thì phải học thật tập trung, không nên học như hồi ĐH

Xin chúc bạn sớm tìm ra con đường phù hợp cho mình[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: khunglongnhi, 05-02-2010 lúc 05:25 PM .

Được cảm ơn 14 lần tại 13 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Chuyện công sở > Buôn chuyện
Xem Thống Kê Mới Tốt nghiệp cử nhân tiếng anh nên chọn học VB 2 gì?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt