Trẻ em 1 tháng tuổi có dc đi máy bay không ? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 20-09-2010 , 11:04 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: kinh doanh
Điểm: 445
Question Trẻ em 1 tháng tuổi có dc đi máy bay không ?

Em đang mang thai gần 40 tuần rồi mà vẫn chưa sinh hiện giờ em đang ở Huế ,em định sinh xong em bé xong 1 tháng là cho bé đi máy bay ,bay vào SG .Vậy em có thể cho bé đi máy bay khi vừa mới 1 tháng tuổi không ạ ! Em sợ khi đi máy bay lên xuống sẽ thay đổi áp suất làm tai của bé bị ù ,nếu như vậy thì tai bé sẽ bị điếc hay có vấn đề gì dau này không ? Xin giúp em em chân thành cám ơn ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: TrucQuyen, 20-09-2010 lúc 12:29 PM . Lý do: Bạn chú ý nên dùng tiếng việt có dấu nhé !

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Củ 20-09-2010 , 12:38 PM
Nghề nghiệp: TNH
Điểm: 205,791
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới TrucQuyen Gửi tin nhắn qua Skype™ tới TrucQuyen

Chào danly !

Bé trên một tháng tuổi đã đi được máy bay rồi do lúc này mẹ đã bình phục dầu sau kỳ vượt cạn và bé đã cứng cáp hơn.

Chuyến đi ra Bắc bằng máy bay với khoảng thời gian 2 giờ không phải là dài tuy nhiên cần có sự chuẩn bị kỹ lưỡng cả về sức khỏe cho mẹ, cho bé và những vật dụng sẽ mang theo.

Em nên chuẩn bị một danh sách những đồ đạc thiết yếu cho bé (bình sữa, sữa, tã giấy, khăn quấn bé…) và cho em. Mặc dù em có thể yêu cầu trợ giúp từ nhân viên hàng không nhưng chuẩn bị đầy đủ không bao giờ thừa.

Khi máy bay cất cánh và hạ cành, do thay đổi áp suất không khí bé có thể quấy khóc, cho bé bú là một cách giải quyết vần đề. Ngoài ra cần giữ ấm cho bé vì trên máy bay nhiệt độ khá lạnh.

Chúc Bạn và gia đình có chuyến đi an toàn.

Thân mến !

(Trích từ : Bác sĩ Hoàng Thị Thanh Thủy - Bác sĩ, Khoa Nhi, Bệnh Viện Nhi Đồng 1)[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của TrucQuyen
Hapy Birthday Hapy Birthday Hapy Birthday Hapy Birthday Hapy Birthday Hapy Birthday

Chúc cho cuộc đời Bạn đầy ắp những niềm vui, đầy ắp những cầu vồng rực rở cùng những cánh bướm lung linh. Nào Bạn hãy cười cùng mình xem nào ...^__^ !. .

Được cảm ơn 3853 lần tại 3285 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 21-09-2010 , 08:11 AM
Sơ sinh

vậy là em có thể cho bé đi bằng máy bay khi bé mới 1 tháng tuổi,quá trình bay của em chỉ 1 tiếng thôi vì bay từ Huế vào Sg mà.em chỉ lo lắng sợ sau này tai bé sẻ bị điếc,nhưng nghe nhửng lời trên em đả yên tâm cho bé đi rồi.mà sao thai của em 40 tuần rồi à bụng vẩn ở cao chưa tụt,chưa có dấu hiệu gì sắp sanh cả,em lo quá! các anh chì nào biết số điện thoại của Bác Sỷ nhi nào có thể cho em được không?
em xin chân thành Cám ơn ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Củ 21-09-2010 , 08:54 AM
Smod - 2

Điểm: 71,622

Trích:
Nguyên văn bởi danly Xem bài viết
vậy là em có thể cho bé đi bằng máy bay khi bé mới 1 tháng tuổi,quá trình bay của em chỉ 1 tiếng thôi vì bay từ Huế vào Sg mà.em chỉ lo lắng sợ sau này tai bé sẻ bị điếc,nhưng nghe nhửng lời trên em đả yên tâm cho bé đi rồi.mà sao thai của em 40 tuần rồi à bụng vẩn ở cao chưa tụt,chưa có dấu hiệu gì sắp sanh cả,em lo quá! các anh chì nào biết số điện thoại của Bác Sỷ nhi nào có thể cho em được không?
em xin chân thành Cám ơn !
Thai đủ tuần là 40, nếu quá 40 tuần thì sẽ tuỳ tình hình bác sĩ chỉ định mổ cho bạn.Thời điểm hiện tại bạn nên đi khám thai 1 tuần 1 lần để theo dõi tình trạng sức khoẻ của thai mà có cách xử lý phù hợp vì thai già ngày có thể dẫn đến cạn ối, nước ối nhiễm bẩn hoặc vôi hoá nhau thai.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của MECHIPCU
Hoa_ Eva tặng Bé Thiếp hoa 8/3 Nước hoa 16 Noel_Eva quà 8-3.4 Váy hoa _08

Được cảm ơn 679 lần tại 393 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 21-09-2010 , 03:49 PM
Sơ sinh

xin cám ơn các chị !
taị em mơí mang thai lần đâù nên hơi lo lắng,em nghe ngươì ta biểu mang thai 41 tuần là nguy hiểm nên em cũng rất lo.bung cuả em cư to lên và rât ngưá,taị em hay ngôì ở maý vi tinh' trung bình môĩ ngaỳ em ngôì 4 đến 5 tiếng nên sợ bị nhiễm mạng nên sinh già tháng?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 21-09-2010 , 09:08 PM
Sơ sinh

Điểm: 614
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới chuthuy

e bé quá nhỏ và bạn sợ ảnh hưởng đến tai của bé bạn có thể đặt vào tai của bé 2cục bông gòn là ổn rồi và khi đặt vé máy bay nhớ là đăt nhũng hàng ghế đàu thì sẽ giảm bớt tiếng ồn hơn những hàng ghế sau.chúc bạn mẹ tròn con vuông trong .[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Trẻ em 1 tháng tuổi có dc đi máy bay không ?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt