Trị mụn nước ở chân? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 14-04-2009 , 10:31 AM
Sơ sinh

Điểm: 832
Mặc định Trị mụn nước ở chân?

Bé nhà em năm nay 7 tuổi, ko hiểu lý do gì mà chân cháu lại mọc rất nhiều mụn nước và bị ngứa không biết đấy có phải biểu hiện của nấm bàn chân không? Mà bệnh này có lây lan ko, các chị chỉ giúp mình nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 16-05-2009 , 10:45 AM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: HN
Điểm: 908

Trích:
Nguyên văn bởi Oc thoi Xem bài viết
Bé nhà em năm nay 7 tuổi, ko hiểu lý do gì mà chân cháu lại mọc rất nhiều mụn nước và bị ngứa không biết đấy có phải biểu hiện của nấm bàn chân không? Mà bệnh này có lây lan ko, các chị chỉ giúp mình nhé
Bạn hãy nói rõ hơn biểu hiện của bé được không: bé lên mụn này bao nhiêu lâu rồi và mụn nước có hình dạng màu sắc như thế nào thì mình mới chia sẻ cùng bạn được?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 16-05-2009 , 11:04 AM
Sơ sinh

Điểm: 832

Trích:
Nguyên văn bởi Mẹ Gấu Xem bài viết
Bạn hãy nói rõ hơn biểu hiện của bé được không: bé lên mụn này bao nhiêu lâu rồi và mụn nước có hình dạng màu sắc như thế nào thì mình mới chia sẻ cùng bạn được?
Cảm ơn Mẹ Gấu, Ốc nhà em bị mụn nước hơn một tháng rồi, ngày nào em cũng pha nước muối loãng để bé ngâm chân nhưng cũng không đỡ gì cả. Mới đầu mụn mọc rất nhỏ sau lan ra khu bên cạnh mà mụn to như hạt cơm nguội ấy, cháu bị ngứa nên rất hay gãi em thấy mấy chị ở công ty nói đó là biểu hiện nấm tổ đỉa, không biết có nên kiêng gì cho bé không và thuốc gì thì chữa hết bệnh Mẹ Gấu nhỉ?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 16-05-2009 , 11:14 AM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: HN
Điểm: 908

Trích:
Nguyên văn bởi Oc thoi Xem bài viết
Cảm ơn Mẹ Gấu, Ốc nhà em bị mụn nước hơn một tháng rồi, ngày nào em cũng pha nước muối loãng để bé ngâm chân nhưng cũng không đỡ gì cả. Mới đầu mụn mọc rất nhỏ sau lan ra khu bên cạnh mà mụn to như hạt cơm nguội ấy, cháu bị ngứa nên rất hay gãi em thấy mấy chị ở công ty nói đó là biểu hiện nấm tổ đỉa, không biết có nên kiêng gì cho bé không và thuốc gì thì chữa hết bệnh Mẹ Gấu nhỉ?
Ông xã mình cũng từng có biểu hiện y như bé nhà bạn đấy và đi khám bệnh bác sĩ chuẩn đoán là bị viêm da cơ địa. Gia đình bạn có ai mắc bệnh này không vì mình nghe nói bệnh này thường mang tính di truyền đấy. Bạn hãy khuyên bé chịu khó không nên gãi nhiều, gãi nhiều sẽ làm mụn lây lan nhanh hơn và có khi mụn còn tạo mủ đấy. Hàng ngày bạn phải nhớ vệ sinh sạch sẽ cho bé và bôi thuốc gentrison mỗi ngày 1 lần nhé. Mà để đảm bảo sức khoẻ cho bé tốt nhất bạn nên đưa cháu đến khám ở các cơ sở da liễu để được chẩn đoán đúng và điều trị thích hợp nhất. Chúc bé Ốc mau lành bệnh.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 14-04-2010 , 03:48 PM
Tập đi

Điểm: 631

Chia sẻ cùng các mẹ nhé!
Nổi mụn nước là biểu hiện của rất nhiều bệnh lý: dị ứng, thủy đậu, zona, chàm, tay chân miệng, nhiễm trùng, mụn nhọt,…. Ban nhiệt cũng rất thường gặp. Cách chăm sóc tại nhà nhằm giúp da mau lành bằng cách giữ cho da trẻ sạch, mát và khô để giảm ngứa và giảm các kích thích ở da:
- Cho trẻ chơi, ngủ ở nơi thông thoáng, mát mẻ.
- Vệ sinh da đúng cách: tắm trẻ thường xuyên, làm sạch da bằng nước ấm và xà phòng nhẹ, chờ khô mới mặc quần áo.
- Làm thoáng da: Chọn quần áo cho trẻ bằng sợi bông thiên nhiên để dễ thấm mồ hôi. Tránh chọn quần áo bằng sợi nhân tạo sẽ gây ứ dịch mồ hôi ở da.
- Cho trẻ ăn đủ chất, uống nhiều nước.
- Nếu vùng da bị trầy loét, chảy nước, cần thoa thuốc tại chỗ theo hướng dẫn của bác sĩ.
Do đó bạn cần đưa bé khám bác sĩ chuyên khoa để được chẩn đóan và điều trị sớm.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Goodbye mylove You have not created your signature

Được cảm ơn 41 lần tại 34 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 22-02-2011 , 03:00 PM
Tập lẫy

Điểm: 183
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới tranglenhu

ko biết cái này có giống như bị nước ăn chân ko nhỉ? hồi nhỏ mình thỉnh thoảng bị nước ăn chân, chân bị nổi các mụn nhỏ, rất ngứa, võ ra cả nước nữa. nhưng mỗi lần như vậy, vò lá mướp với dầu tây (dầu thắp đèn) rồi xát vào, đảm bảo khỏi nhanh lắm ah. chị có thể thử xem thế nào.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Hạnh phúc là con đường trải hoa hồng có gai!

Được cảm ơn 6 lần tại 5 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Bé lên tiểu học > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới Trị mụn nước ở chân?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở