Trong khi mang thai có nên quan hệ tình dục ko ? - Trang 8 - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #71   Ban this user!
Củ 16-01-2010 , 09:55 PM
Tập lẫy

Điểm: 55

Trích:
Nguyên văn bởi nthuyict Xem bài viết
QH khi mang thai ko ảnh hưởng tới em bé. Các bạn chú ý là khi QH nên nhẹ nhàng. Một số chị em khi mang thai nhu cầu lại cao và khả năng lên đỉnh lại dễ dàng hơn trước. Nhưng cũng có một số chị em khi có em bé thì lại chẳng có tý tẹo hứng nào cả. Trường hợp chị Gấu nếu ông xã mà phải " nhịn " trong thời gian lâu như vậy chắc sẽ ko thoải mái đâu. Chị nên cùng chồng kéo dài thời gian " dạo đầu " như thế sẽ giúp chị thoải mái hơn khi nhập cuộc. Chúc các chị em mạnh khỏe, em bé ngoan, khỏe mạnh nha.
từ khi mình co thai bs cấm shoat vchong.nhưng thi thoảng vẫn yêu 1 xíu ko ox sẽ khó chịu khi nằm cạnh.nhưung khi biết nhau thai bị thấp bs tuyệt đối cấm cho tới khi sanh em bé.mình thẳng thắn nói cho ox biết để ox thông cảm chứ mấy ông chồng gần vợ mà ko được j thì bực lắm.nhưng sợ chông ra ngoài lăng nhăng mình phải chìu ox bằng cách khác thui chứ bình thừơng bs ko cấm bạn đừng để chồng đói là anh ta phải ra ngoài tìm đó.Chúc bạn hp bên phòng the và sơm chào đón baby khoẻ mạnh.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.

#72   Ban this user!
Củ 23-01-2010 , 02:56 PM
Sơ sinh

Điểm: 21
Exclamation có nên quan hệ trong thời gian mang bầu

mình mới có baby được 7 tuần thui, mình vui lắm nhưng từ khi có đến bây giờ có hiện tượng ra máu đen, hôm nào cũng ra 1 chút xíu, đi siêu âm thấy bác sỹ kết luận : Tử cung hơi ngả về phía trước , tim thai + , thai khỏe nhưng mình có dấu hiệu bất thường nên theo dõi trong 2 tuần tiếp theo , bây giờ đã hết 1 tuần rùi , vẫn ra máu đen, mình lo lắng quá.....hiccc ...chẳng bít sao nữa ...có ai có kinh nghiệm gì không chia sẻ với mình với.Về việc quan hệ với ox thì bác sĩ nói k nên vì sợ máu ra nhiều hơn nên mình kiêng tuyệt đối, hic...tất cả vì con mà....[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#73   Ban this user!
Củ 25-01-2010 , 05:20 PM
Tập lẫy

Điểm: 272

Trích:
Nguyên văn bởi gaubong1509 Xem bài viết
Gấu mang thai được 3 tháng,may mắn là gấu ko nghén ngẩm gì cả,tuy ko ăn được khoẻ như trước,có cảm giác đói kinh khủng,nhưng khi ăn thì ăn 1 tí là no,tí sau lại đói,cái này gấu chia làm nhiều bữa ăn nên ko vấn đề gì trong chuyện ăn uống

Hic,nhưng về vấn đề quan hệ thì gấu đang rất khó xử
đó là từ hồi gấu mang thai đến h,gấu ko còn thích quan hệ gì cả
mà chồng đòi quan hệ thì gấu cảm thấy rất đau,toàn đẩy anh ấy ra
Gấu biết chồng rất thèm,nên nhiều khi cố gắng chịu đựng,nhưng mà ko chịu đựng nổi,dù anh ấy làm rất nhẹ nhàng
ko những vậy đầu ti của gấu từ hồi mang thai rất hay đóng ghét bẩn,dù ngày nào gấu cũng tắm rửa sạch sẽ

có ai có lời khuyên hữu ích giúp gấu với
chứ gấu biết chồng gấu rất buồn mà ko dám nói với gấu về vấn đề này
mà bắt anh ấy kiêng lâu quá,sợ anh ấy đi giải toả ở nơi khác mất,hic hic
Đấy ko phải là ghét đâu bạn ơi,chất màu trắng tiết ra ở đầu ti là keo sữa,nó xuất hiện từ khi mình bắt đầu dậy thì.Cần phải vệ sinh thường xuyên vì nó được tiết ra với nhiệm vụ làm thông các tia sữa,nó đảm bảo cho hoạt động sau khi sinh em bé.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của DangNga
Hoa Mai Eva

Được cảm ơn 3 lần tại 3 bài viết.

#74   Ban this user!
Củ 25-01-2010 , 06:39 PM
Tập lẫy

Điểm: 55

Trích:
Nguyên văn bởi mebebonghip Xem bài viết
mình mới có baby được 7 tuần thui, mình vui lắm nhưng từ khi có đến bây giờ có hiện tượng ra máu đen, hôm nào cũng ra 1 chút xíu, đi siêu âm thấy bác sỹ kết luận : Tử cung hơi ngả về phía trước , tim thai + , thai khỏe nhưng mình có dấu hiệu bất thường nên theo dõi trong 2 tuần tiếp theo , bây giờ đã hết 1 tuần rùi , vẫn ra máu đen, mình lo lắng quá.....hiccc ...chẳng bít sao nữa ...có ai có kinh nghiệm gì không chia sẻ với mình với.Về việc quan hệ với ox thì bác sĩ nói k nên vì sợ máu ra nhiều hơn nên mình kiêng tuyệt đối, hic...tất cả vì con mà....
theo như mình biết thi ban bi dong thai the nen ban hay nam im mot cho va dung di lai nhieu.k whe vchong trong thoi ki 3 thang dau nhu tnay ha.chuc me con ban binh an va khoe manh[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 5 lần tại 4 bài viết.

#75   Ban this user!
Củ 26-01-2010 , 11:40 AM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Viên Chức
Điểm: 785

Trích:
Nguyên văn bởi atakawo@ Xem bài viết
khi mang thai ko nên kiêng QH vì thời gian mang thai âm đạo có nhiều chất nhầy hơn, đó là lúc người phụ nữ có cảm giác nhiều nhất...bạn nên nhẹ nhàng trong khi mang thai, cẩn thận 3 tháng đầu và 2 tháng cuối, có nhưng nhẹ nhàng là tốt nhất...sau khi sinh cũng phải kiêng, để tránh viêm nhiễm, nên tránh từ 1 đến 2 tháng, tốt nhất là 3 tháng nhưng chồng sẽ chịu ko nổi hehehe
Có chứ, vì thế mới có câu chuyên 2 bé sinh đôi, Một bé thì muốn làm thợ điện EVN vì tối quá chẳng nhìn thấy gì, còn một bé thì muốn làm Cảnh sát để đi bắt cái ông trọc đầu toàn chui vô trong nhổ nước miếng vô đầu vô lưng[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Thỉnh thoảng cuộc sống sẽ đem đến cho ta một cơ hội thứ hai.

Được cảm ơn 6 lần tại 6 bài viết.

#76   Ban this user!
Củ 18-04-2010 , 05:08 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: vp
Điểm: 624

chào mọi người
mình cũng mới có bầu được 5 tuần. nói chung nên tránh quan hệ trong 3 tháng đầu. anh nhà mình cung mún lắm nhưng cũng đành phải chịu nhưng bọn mình thường làm theo cách là kích thích rồi cho anh ấy suất tinh ra. vậy là ok rồi mà không sợ chồng thèm nữa![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 31 lần tại 26 bài viết.

#77   Ban this user!
Củ 18-04-2010 , 05:13 PM
Tập đi

mebebonghip ơi!
mình cũng đang có được 5 tuần, nói chung bạn bị như vây rồi thì nên tránh là tốt nhất vì bạn có hiện tượng như vây là không bình thường rồi. bây giờ việc cần làm là nghỉ ngơi và theo dõi bạn ạ. chúc bé khỏe nhé.
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#78   Ban this user!
Củ 18-04-2010 , 05:17 PM
Tập đi

chào bà con. tôi đang sống ở HN ngân hàng ANZ chúng tôi đang có chường trình làm thẻ tín dụng miễn phí cho những người có thu nhập từ 8tr trở lên trên địa bàn HN và TPHCM. nếu bà con nào đáp ứng được yêu cầu trên thì nhắn tin và cho tôi xin số điện thoại nhé.cảm ơn bà con trước.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#79   Ban this user!
Củ 07-05-2010 , 05:18 PM
Sơ sinh

Điểm: 35

vẫn có thễ qh bình thường mà
làm j nhịn dc sự sướng lại dc hiiiiiiii
nhưng phải biết cách
tốt nhất là nhẹ nhàng thôi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 1 bài viết.

#80   Ban this user!
Củ 09-05-2010 , 09:27 AM
Tiểu học

Nghề nghiệp: Quản lí gia đình
Điểm: 965

Trích:
Nguyên văn bởi nguyetva Xem bài viết
chào bà con. tôi đang sống ở HN ngân hàng ANZ chúng tôi đang có chường trình làm thẻ tín dụng miễn phí cho những người có thu nhập từ 8tr trở lên trên địa bàn HN và TPHCM. nếu bà con nào đáp ứng được yêu cầu trên thì nhắn tin và cho tôi xin số điện thoại nhé.cảm ơn bà con trước.
Bạn này nhằm mục rồi BQT diễn đàn ơi?????????????[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của chimenbay85
Hoa_ Eva tặng Bé giay_008

Trong cuộc sống hãy hiểu và thông cảm cho từng người, từng hoàn cảnh một tí...đừng hắt hủi họ.....

Được cảm ơn 68 lần tại 53 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Bà Bầu > Mang thai 3 tháng đầu
Xem Thống Kê Mới Trong khi mang thai có nên quan hệ tình dục ko ?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt