trong tình yêu nào ai biết ai luôn chân thành - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 19-08-2010 , 04:56 PM
Sơ sinh

Điểm: 54
Mặc định trong tình yêu nào ai biết ai luôn chân thành

"Trong tình yêu nào ai biết ai luôn chân thành"_đúng là mình không thể biết được người ta có luôn và mãi mãi chân thành với mình không,còn trên hết,cho dù có trong hoàn cảnh nào mình vẫn tự tin,ngẩng cao đầu mà nói rằng mình luôn chân thành,tất nhiên không thể với tất cả mọi người,nhưng ít ra là đối với những người mình yêu quý,và đặc biệt là nguời yêu mình .Tuy cho đi là đừng mong nhận lại,nhưng thật xót xa,và đau khổ biết nhường nào đối với những người cho đi tình yêu mà không nhận lại được tình yêu,và với mình,tình yêu tưởng chừng như trọn vẹn,và còn tưởng chừng con thuyền tình yêu chỉ chờ cập bến thì bất chợt nhận ra nó mong manh và dễ vỡ biết nhường nào.
Quả thực đến giờ phút này mình thực sự thấm thía,nhận ra rằng để hiểu hết về 1con người thật khó,và thay đổi con người ấy lại càng khó hơn.Nhiều lúc mình nghĩ,và tự kiểm điểm bản thân,tự ép mình phải tha thứ,và rồi thành thói quen,cứ tha thư..tha thứ..bỏ qua..rồi bỏ qua...rồi đến mệt mỏi,không có lối thoát,buông xuôi,trời ơi,cái cảm giác buông xuôi tình yêu sao mà khó chịu đến thế,mình không biết người ta làm gì,người ta lại nghĩ mình thật ngốc,dễ lừa...Nhiều lúc muốn kết thúc,kết thúc cái tình yêu mà mình cho là đẹp lung linh này,cái tình yêu đúng hơn cả là vô vọng,không biết trôi về đâu,nếu càng đi sẽ càng vào ngõ cụt..!!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 19-08-2010 , 05:27 PM
Sơ sinh

Điểm: 37

Làm gì có thể biết được vì lòng người khó đoán lắm,thôi kệ đi hãy sống cho chính bản thân mình trước đã.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 4 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 19-08-2010 , 07:40 PM
Tập đi

Điểm: 420

Trích:
Nguyên văn bởi nguyenlinh68 Xem bài viết
"Trong tình yêu nào ai biết ai luôn chân thành"_đúng là mình không thể biết được người ta có luôn và mãi mãi chân thành với mình không,còn trên hết,cho dù có trong hoàn cảnh nào mình vẫn tự tin,ngẩng cao đầu mà nói rằng mình luôn chân thành,tất nhiên không thể với tất cả mọi người,nhưng ít ra là đối với những người mình yêu quý,và đặc biệt là nguời yêu mình .Tuy cho đi là đừng mong nhận lại,nhưng thật xót xa,và đau khổ biết nhường nào đối với những người cho đi tình yêu mà không nhận lại được tình yêu,và với mình,tình yêu tưởng chừng như trọn vẹn,và còn tưởng chừng con thuyền tình yêu chỉ chờ cập bến thì bất chợt nhận ra nó mong manh và dễ vỡ biết nhường nào.
Quả thực đến giờ phút này mình thực sự thấm thía,nhận ra rằng để hiểu hết về 1con người thật khó,và thay đổi con người ấy lại càng khó hơn.Nhiều lúc mình nghĩ,và tự kiểm điểm bản thân,tự ép mình phải tha thứ,và rồi thành thói quen,cứ tha thư..tha thứ..bỏ qua..rồi bỏ qua...rồi đến mệt mỏi,không có lối thoát,buông xuôi,trời ơi,cái cảm giác buông xuôi tình yêu sao mà khó chịu đến thế,mình không biết người ta làm gì,người ta lại nghĩ mình thật ngốc,dễ lừa...Nhiều lúc muốn kết thúc,kết thúc cái tình yêu mà mình cho là đẹp lung linh này,cái tình yêu đúng hơn cả là vô vọng,không biết trôi về đâu,nếu càng đi sẽ càng vào ngõ cụt..!!!
Biết là ngõ cụt thì tại sao không dừng lại hả bạn?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Mưa...
Halloweentrickcandy Merry Christmas

"Chúng ta đón trưởng thành như một vị khách đường xa. Đến lúc đóng cửa rồi lại hối tiếc vì trót gặp mặt nhau quá sớm"

Được cảm ơn 57 lần tại 53 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 19-08-2010 , 08:23 PM
Tiểu học

Điểm: 882
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới _Ohla_ Gửi tin nhắn qua Skype™ tới _Ohla_

Đang lung linh mà lại vô vọng, mâu thuẫn nhể ?

Chả biết ai có chân thành hay không, mình chân thành trước đi rồi tính.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của _Ohla_
Vòng tay_015 Kemtraxanh Kemcocktaill Sinhtocarot giáng sinh 3 giáng sinh 7

Em về điểm phấn tô son lại

Ngạo với nhân gian một nụ cười

Được cảm ơn 206 lần tại 176 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 19-08-2010 , 10:33 PM
Tập đi

Nghề nghiệp: tìm người thân
Điểm: 304

bạn nói đúng đó"trong tình yeu nào ai biết ai luôn chân thành"
sự chan thành là cái gì đó mộc mạc đơn giản,là tự nguyện, là cho đi vì cái sự yêu chứ hok vì mục đích được yêu
chân thành là hok đòi hỏi.,hok kêu ca hok trách móc
và.................rát nhiều,nhiều lắm,vì thế hok ai có thể khẳng định rằng mình đã chân thành

tình yêu cần có sự chân thành chứ hok phải chân thành có nghĩa là yêu[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 34 lần tại 31 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 19-08-2010 , 11:11 PM
Sơ sinh

Điểm: 85

Dạo này vào diễn đàn mới biết, có nhiều người tâm trạng giống mình... Tình yêu là quái gì mà khiến ngta đau khổ đển vậy... chán chả muốn nói, nhưng vì tình yêu Tôi đã mất quá nhiều, và giờ đây khiến Tôi khổ sở nhất là mất niềm tin...[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 4 lần tại 3 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 19-08-2010 , 11:25 PM
Sơ sinh

Điểm: 21
Mặc định chân thành ..ừ chân thành !

mình đã tin ,đã rất chân thành ,nhưng ...nguời ấy không biết trân trọng...để rồi mất đi rồi mời hối tiếc ...
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Củ 20-08-2010 , 08:01 AM
Moderators

Nghề nghiệp: KD các loại tiệc.
Điểm: 22,696

Mình thấy tâm đắc với bài hát này rất nhiều, nó là câu trả lời cho tất cả những gì vẹn tròn nhất.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Thaouyen 1310
xe_003 Hoahongden Mặt36 Noel 13 Noel 01 giáng sinh 5

Được cảm ơn 5875 lần tại 2225 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Tình yêu - Giới tính > Chuyện tình yêu
Xem Thống Kê Mới trong tình yêu nào ai biết ai luôn chân thành
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở