[Tư vấn] Mua xe tập đi cho bé ở đâu? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 09-04-2012 , 04:48 PM
Sơ sinh

Điểm: 43
Lightbulb [Tư vấn] Mua xe tập đi cho bé ở đâu?

Tình hình là các chị biết chỗ nào bán xe tập đi giá cả phải chẳng, chất lượng ổn ổn mách em với. Em muốn mua làm quà tặng cho cô cháu gái gọi bằng dì nhưng hiềm nỗi chưa mua bao giờ nên chả biết loại nào và địa điểm mua ở đâu ạ [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: quốcnga, 09-04-2012 lúc 08:24 PM . Lý do: căn lại cỡ chữ!

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Củ 09-04-2012 , 09:32 PM
Moderators

Nghề nghiệp: Kế toán
Điểm: 11,234
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới khongthuhang

Trích:
Nguyên văn bởi bebi_2001 Xem bài viết
Tình hình là các chị biết chỗ nào bán xe tập đi giá cả phải chẳng, chất lượng ổn ổn mách em với. Em muốn mua làm quà tặng cho cô cháu gái gọi bằng dì nhưng hiềm nỗi chưa mua bao giờ nên chả biết loại nào và địa điểm mua ở đâu ạ
Nếu bạn ở HN thì có thể đến kid plaza ở ngay đầu Thái Thịnh (phía Tây Sơn). T hay mua đồ cho bé ở đấy, thấy chất lượng và giá cả tốt, chỉ tội mấy e nhân viên chưa đc chuyên nghiệp lắm thôi :d[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của khongthuhang
Váy caro_01 Váy hoa _04 Váy hồng Váy hoa _11 Váy hoa _09 Thiếp hoa 8/3

Yêu Cẩm Tú nhất trên đời !
:b012:

Được cảm ơn 322 lần tại 255 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới khongthuhang:
bebi_2001 (10-04-2012)
  #3   Ban this user!
Củ 10-04-2012 , 03:50 PM
Sơ sinh

Điểm: 43

Nhưng em đang băn khoăn có nên mua loại xe tròn không vì tìm trên mạng thấy có bài viết về tác hại của xe tập đi tròn với trẻ. Cũng hơi lo lo ạ[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#4   Ban this user!
Củ 10-04-2012 , 11:23 PM
olo olo is offline
Sơ sinh

Điểm: 34

Thực sự thì: Có cần phải mua cái xe tập đi ko?
Trên quan điểm của cá nhân mình, nếu bạn mua chiếc xe tập đi cho bé...chơi thì OK, mua để tập đi thì chẳng cần thiết.
Quy luật phát triển, ngồi-bò-đứng-đi nó là tất yếu. Mình nghĩ là mua cái xe tập đi để làm gì? Chắc là để nó phản khoa học tí cho bõ ghét mấy bố khoa học )
Nếu có tâm lý con nhà chị/em A có nên muốn mua cho ku tí/em tí nhà mình 1 cái thì bỏ ngay đi nhé [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 6 lần tại 3 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 11-04-2012 , 01:17 PM
Học sinh cấp 2

Nghề nghiệp: thư viện viên
Điểm: 1,372
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Bachmai81

Mình nghĩ thời buổi bây giờ có xe tập đi cũng tốt, nếu bé ngồi trên xe ta mới có thời gian làm việc nhà, cho ăn không cần ẳm mà cho bé ngồi trên xe vừa đi dạo vừa ăn cũng tiện. Có xe tập đi dạng có nhiều bánh xe, cho bé tự lôi xe đi, chân bé sẽ mạnh và mau biết đi hơn những bé suốt ngày ẵm trên tay vì cha mẹ cứ lo sợ và cưng nhứ trứng mỏng, bé có xe đi chân bé sẽ cứng và mau biết đi khi chưa được thôi nôi.
Mình thì ko có mua xe tập đi cho con, cháu gái mình có nên con trai mình cũng có lên ngồi thử vài lần, nói chung các bé rất thích được ngồi xe, có lẽ từ đó mà các nhà sản xuất xe cho bé ra nhiều kiểu để các mẹ lựa chọn phù hợp với túi tiền. Ở từng giai đoạn phát triển có các loại xe khác nhau, nhỏ quá thì chọn xe ngồi, lớn tí thì chọn xe vừa ngồi vừa lôi đi được, chân dài tí thì chọn xe có thể đạp được, rồi lớn hơn nữa sẽ có những chiếc xe đạp 3 bánh, đến tuổi đi học bé có thể chạy xe đi học mà không cần đưa rước
Hầu như bây giờ đâu đâu cũng có bán xe tập đi nhưng nếu bạn xa thị xa chợ thì chỉ còn cách đi tìm mua và gửi ai đó mua dùm rồi gửi về tận nơi cho bạn hoặc bạn chọn dịch vụ mua hàng giao tận nhà[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 371 lần tại 315 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 26-11-2012 , 03:49 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: Bán buôn đồ sơ sinh
Điểm: 426
Mặc định Mua xe tập đi cho bé ở Shoptretho

Trích:
Nguyên văn bởi Bachmai81 Xem bài viết
Mình nghĩ thời buổi bây giờ có xe tập đi cũng tốt, nếu bé ngồi trên xe ta mới có thời gian làm việc nhà, cho ăn không cần ẳm mà cho bé ngồi trên xe vừa đi dạo vừa ăn cũng tiện. Có xe tập đi dạng có nhiều bánh xe, cho bé tự lôi xe đi, chân bé sẽ mạnh và mau biết đi hơn những bé suốt ngày ẵm trên tay vì cha mẹ cứ lo sợ và cưng nhứ trứng mỏng, bé có xe đi chân bé sẽ cứng và mau biết đi khi chưa được thôi nôi.
Mình thì ko có mua xe tập đi cho con, cháu gái mình có nên con trai mình cũng có lên ngồi thử vài lần, nói chung các bé rất thích được ngồi xe, có lẽ từ đó mà các nhà sản xuất xe cho bé ra nhiều kiểu để các mẹ lựa chọn phù hợp với túi tiền. Ở từng giai đoạn phát triển có các loại xe khác nhau, nhỏ quá thì chọn xe ngồi, lớn tí thì chọn xe vừa ngồi vừa lôi đi được, chân dài tí thì chọn xe có thể đạp được, rồi lớn hơn nữa sẽ có những chiếc xe đạp 3 bánh, đến tuổi đi học bé có thể chạy xe đi học mà không cần đưa rước
Hầu như bây giờ đâu đâu cũng có bán xe tập đi nhưng nếu bạn xa thị xa chợ thì chỉ còn cách đi tìm mua và gửi ai đó mua dùm rồi gửi về tận nơi cho bạn hoặc bạn chọn dịch vụ mua hàng giao tận nhà
Mình thì ưng ý với những mẫu xe tập đi bán tại Shop trẻ thơ. Mình thấy xe tập đi cũng rẻ mà có nhiều tác dụng. Bé không dùng thì có thể lấy những chú chim làm đồ chơi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Nhắc đến chặn cửa cầu thang, nhắc đến Nam Phong, 0914403667

Được cảm ơn 10 lần tại 8 bài viết.

#7   Ban this user!
Củ 22-06-2013 , 09:16 AM
Sơ sinh

Điểm: 128

Trích:
Nguyên văn bởi bebi_2001 Xem bài viết
Tình hình là các chị biết chỗ nào bán xe tập đi giá cả phải chẳng, chất lượng ổn ổn mách em với. Em muốn mua làm quà tặng cho cô cháu gái gọi bằng dì nhưng hiềm nỗi chưa mua bao giờ nên chả biết loại nào và địa điểm mua ở đâu ạ
Chào bạn!
Nếu bạn ở TPHCM thì đến shop mẹ và bé Baby PLaza đi, ở đó có bán nhiều loại xe tập đi cho bé đấy. Địa chỉ 237 Phạm Văn Hai, Tân bình hoặc 550 Lý Thái Tổ, Q10, TPHCM. Tham khảo web: http://Baby.net.vn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Mẹ & Bé > Chăm sóc Bé > Vấn đề khác của bé > Hỏi đáp - Chia sẻ
Xem Thống Kê Mới [Tư vấn] Mua xe tập đi cho bé ở đâu?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt