Viên xương khớp Makong có hiệu quả ko? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 16-10-2012 , 11:03 PM
Sơ sinh

Điểm: 40
Mặc định Viên xương khớp Makong có hiệu quả ko?

Chào các bạn,

Mẹ mình đang bị đau nhức xương khớp, đã uống rất nhiều thuốc rồi nhưng ko khỏi. Mình đọc báo thấy có quảng cáo sản phẩm Viên Xương Khớp Makong nên mua về dùng, dùng được 2 tuần rồi cũng thấy bớt nhưng ko biết dùng tiếp tục nó có tác dụng phụ hay ảnh hưởng gì ko? Bạn nào có kiến thức hay chuyên môn về lĩnh vực này thì giúp mình nha!

Trân trọng cảm ơn các bạn![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 16-10-2012 , 11:13 PM
Sơ sinh

Điểm: 27

Trích:
Nguyên văn bởi vy_lengoc123 Xem bài viết
Chào các bạn,

Mẹ mình đang bị đau nhức xương khớp, đã uống rất nhiều thuốc rồi nhưng ko khỏi. Mình đọc báo thấy có quảng cáo sản phẩm Viên Xương Khớp Makong nên mua về dùng, dùng được 2 tuần rồi cũng thấy bớt nhưng ko biết dùng tiếp tục nó có tác dụng phụ hay ảnh hưởng gì ko? Bạn nào có kiến thức hay chuyên môn về lĩnh vực này thì giúp mình nha!

Trân trọng cảm ơn các bạn!
Chào bạn,
Người nhà mình cũng đang sử dụng Viên Xương Khớp Makong được hơn 1 tháng rồi, hiệu quả tuy không nhanh nhưng cũng thấy giảm đau nhức rõ rệt. Mình có tìm hiểu trên website của nhà phân phối thì Viên Xương Khớp Makong có những tác dụng sau:
Chi tiết bạn xem thêm ở đây nha: "http://hoathienphu.com.vn/index/news/id/229/Benh-xuong-khop-va-bi-quyet-cua-%E2%80%9Cvua-voi%E2%80%9D-Ama-Kong.html]Bệnh xương khớp và bí quyết của “vua voi” Ama Kông"

Thành phần:

Tơm trơng..........................700mg

Dâm dương hoắc.............100mg

Thổ phục linh.....................100mg

Đỗ trọng ...........................100mg

Tá dược vđ..........................1 viên

Tác dụng của các thành phần:
- Tơm trơng: Thành phần chính của tơm trơng là phytosteron có tác dụng điều hòa lipid máu, hạ cholesterol máu nên giảm được nguy cơ các bệnh tim mạch, phòng ngừa xơ vữa động mạch. Phytosteron còn có tính kháng viêm và kìm hãm sự phát triền của một số tế bào ung thư. Đây cũng là chất có tác dụng kích thích sản sinh testosteron giúp tăng hưng phấn ở nam giới. Ngoài ra tơm trơng atao nenso còn có chứa 15 nguyên tố đa lượng, vi lượng cần thiết cho cơ thể.
- Dâm dương hoắc: có vị cay ngọt , tính ấm. Tác dụng ôn thận tráng dương, mạnh gân xương, khử phong trừ thấp. Thường được dùng để chữa các chứng bệnh như liệt dương, di tinh, đau lưng gối mỏi, gân cốt co rút, bán thân bất toại, tay chân yếu lạnh, tiểu tiện bất cấm…
- Thổ phục linh: có tác dụng khử độc, mạnh gân xương, tán uất kết. Thổ phục linh được sử dụng để chữa trị nhiều bệnh như rối loạn tiêu hóa, viêm bàng quang, viêm khớp, các chấn thương do té ngã, chữa các bệnh ngoài da, dị ứng..
- Đỗ trọng: có vị ngọt, hơi cay, tính ấm, công dụng bổ can thận, mạnh gân cốt, được dùng để chữa các chứng lưng gối đau mỏi, gân cốt suy yếu do thận hư, liệt dương, tiểu tiện nhiều lần về đêm, tiểu tiện lâu hết

Công dụng:
Hỗ trợ điều trị trong các trường hợp:
- Bệnh viêm đa khớp dạng thấp
- Đau nhức xương khớp
- Đau dây thần kinh[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 17-10-2012 , 08:08 AM
Sơ sinh

Điểm: 40

Ông của mình cũng đang dùng Makong này nè, hồi trước thì mua lá về dùng mà thấy cực quá, lúc sau có VIÊN XƯƠNG KHỚP MAKONG này thì tiện hơn nhiều. Mình gọi 08 6255 2222 hỏi thì được hướng dẫn chi tiết hơn rồi hì hì [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: vy_lengoc123, 17-10-2012 lúc 08:15 AM .

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 17-10-2012 , 08:28 AM
Sơ sinh

Điểm: 33

Mình chưa bị đau nhức xương khớp gì cả (vì còn trẻ mà, hihi). Mà thấy mẹ mình hay bị nhức mỏi toàn thân. Thời gian trước cũng có người quen giới thiệu nên mẹ mình mua Viên xương khớp Makong về uống. Uống được mấy tuần mẹ mình đã đỡ đau nhức hơn nhiều. Nghe mẹ nói mẹ thích sản phẩm này vì nó được làm hoàn toàn là các thành phần từ thiên nhiên mà lại được sản xuất dựa trên bài thuốc quý của ông Ama Kong ở Tây NGuyên. Mình thì làm gì biết ông này, nhưng mọi người bảo ông ấy là "vua voi"- sắn được rất nhiều voi và còn có nhiều kinh nghiệm trong việc chữa bệnh, nhất là các chứng bệnh về xương khớp đó. ^^[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 17-10-2012 , 08:38 AM
Sơ sinh

Điểm: 26

Em cũng có nghe nói nhiều về ông Ama Kong. Ông này có đến 4 bà vợ, hơn 20 người con thì phải. Ông này có nhiều bài thuốc hay lắm, người nào có dịp lên Tây Nguyên là thường ghé mua thuốc của ông Ama Kong để trị đau nhức xương khớp và tăng cường sức khỏe. Em cứ tưởng phải lên tận Đắc Lắc mới mua được, giờ nghe các anh chị nói có sản phẩm Viên xương khớp Makong tiện dùng như vậy chắc em phải đi mua cho người nhà dùng mới được. Ở TP HCM mua ở đâu vậy các anh chị?[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 15-05-2013 , 02:07 PM
Sơ sinh

Điểm: 42

Dùng máy ms hàng ngày sẽ giúp bạn có sức khỏe tốt.

Chuyên Gối massage happy mom, máy massage cầm tay, đai đấm lưng, giá rẻ nhất thị trường. web:shop.vian.vn
Giao hàng miễn phí Tp.HCM Lh: 0989 777 309[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Đời sống > Sức khỏe đời sống > Bệnh thường gặp
Xem Thống Kê Mới Viên xương khớp Makong có hiệu quả ko?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt