Vợ chồng giận nhau, ai làm lành trước? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 30-01-2012 , 10:53 AM
Sơ sinh

Điểm: 27
Unhappy Vợ chồng giận nhau, ai làm lành trước?

Chào các chị, em là thành viên mới vì vậy trước khi chia sẻ em xin được chào các chị trên diễn đàn. Các chị ơi, em vừa lập gia đình được hơn 2 tháng nhưng khóc nhiều hơn cười các chị ạ. Do em lấy chồng xa, Mẹ em thì mất rồi nên em chẳng biết chia sẻ với ai. Em mong các chị có gia đình rồi giàu kinh nghiệm xin chỉ bảo em với. Chồng em 29t rồi, bình thường thì rất hiền lại vui tính nhưng khi nhậu rồi thì chẳng xem ai ra gì, coi trọng bạn bè hơn vợ, đã khiến em khổ sở rất nhiều, em cũng đã khuyên bảo rất nhiều nhưng anh vẫn chưa sửa đổi. Gần đây nhất là vào mùng 2 tết, chồng em nhậu với bạn ở nhà cả ngày, tới giờ phải đi Nhà Thờ, anh cũng đi nhưng lại để bạn bè ngồi lại, em thấy vậy mới nói với các bạn anh ấy về để vợ chồng em đi lễ, em ko lớn tiếng mà rất lịch sự vậy mà anh chửi thề với em, mọi khi nhậu anh cũng lớn tiếng với em nhưng chưa bao giờ anh nặng lời như vậy nên em đã giận và về bên ngoại ít bữa, sẵn tiện về nhà ăn tết. Mấy ngày em về ngoại anh ko đt cho em nhưng lại nhờ các chị chồng đt gọi em về, trước kia khi chưa cưới khi em giận bỏ về ngoại là anh đi theo liền, còn bây giờ lại là ngày tết mà anh cũng ko về. Hôm qua khi em về, anh vẫn xem như ko có chuyện gì nhưng em vẫn còn giận nên ko nói chuyện với anh, anh thấy em vậy cũng bỏ mặc em luôn. Giờ em rất mệt mỏi, muốn làm lành với anh trước nhưng nghĩ lại em ko làm gì sai, còn chồng em thì cũng ko làm lành với em, em phải lam sao đây các chị? Em cũng xin nói thêm là chồng em ít học, nhiều khi rất vô tư, ko biết cư xử. Khi yêu nhau em cũng biết anh như vậy nhưng vì yêu anh em ko nghĩ gì hết. Giờ em cứ tự hỏi ko biết anh có còn yêu em hay ko nữa. Đêm qua anh biết am giận nhưng vẫn đi nhậu, nhậu về còn ko vào phòng ngủ, sáng nay anh lại xem như ko có chuyện gì khiến em rất khó chịu. Các chị ơi, em nên làm gì, vui vẻ bình thường hay tiếp tục chiến tranh lạnh. Em đang rất mệt mỏi, mong các chị chia sẻ cho em lời khuyên để vợ chồng em ko còn giận nhau nữa. Em cám ơn các chị thật nhiều![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: phuongnguyen615, 30-01-2012 lúc 11:04 AM .

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Chuyện gia đình > Chuyện ông xã > Bài sưu tầm
Xem Thống Kê Mới Vợ chồng giận nhau, ai làm lành trước?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt