Với khoảng 100tr đồng tôi có thể mở đại lý bia không? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 27-01-2011 , 09:51 PM
Sơ sinh

Điểm: 26
Mặc định Với khoảng 100tr đồng tôi có thể mở đại lý bia không?

Với số vốn hiện có khoảng 100 triệu đồng, tôi có thể mở đại lý bia-nước giải khát? Bạn đọc nào có kinh nghiệm giúp tôi những lời khuyên thực tế và có địa chỉ cung cấp hàng chỉ cho tôi biết với. (ĂnmàyBìnhDương)
Kính gửi tòa soạn và các bạn đọc!

Hiện nay tôi có số vốn khoảng 100 triệu đồng. Tôi đang là một công chức làm việc trong cơ quan Nhà nước với mức lương cơ bản là 3,5 triệu đồng/1tháng và tiền A,B,C hàng quý khoảng 2 triệu đồng.
Tôi chỉ làm giờ hành chính và làm việc một tuần 40 tiếng (thứ bảy và CN được nghỉ, ngày thường thì có thể xin ra ngoài vài phút được). Như vậy tôi sẽ có thời gian rảnh là 2 ngày trong 1 tuần và toàn bộ thời gian vào buổi tối. Hiện tôi đang ở với ba, mẹ của tôi và tôi cũng đã có gia đình riêng.
Mẹ tôi là bếp trưởng của một nhà hàng lớn ở thị xã Thủ Dầu Một-tỉnh Bình Dương. Ở nhà ba, mẹ tôi cũng có mở một dịch vụ nấu ăn nhỏ và giao cho em gái tôi quản lý (tháng nào cũng đều đặn có người đến đặt nấu tiệc với số lượng khiêm tốn). Ở bên mẹ vợ tôi cũng có gì út mở dịch vụ nấu ăn nhỏ như của ba, mẹ tôi (nhà ba, mẹ tôi nằm trong hẻm, nhưng giao thông đi lại tương đối thuận tiện; còn về phía nhà mẹ vợ tôi thì có nhà ở mặt tiền nhưng không được thuận tiện lắm vì là mặt tiền đường cụt và có diện tích nhỏ).
Vợ tôi hiện đang là giáo viên dạy mẫu giáo (sáng 6giờ15 là phải đi làm và đến 17giờ 30 mới về nhà). Tôi đang băn khoăn không biết mình có nên khuyên vợ mình nghỉ làm và mở đại lý bia-nước giải khát để cùng kết hợp với em gái và gì út tôi để kinh doanh hay không? còn mình thì vẫn làm ở cơ quan và phụ giúp thêm cho vợ.
Xin cho tôi những lời khuyên thực tế nhất và cung cấp cho tôi địa chỉ nơi cung cấp hàng.
Xin cảm ơn!
Nguồn: Diendan.Eva.Vn
.

Anmaybinhduong@gmail.com[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 0 lần tại 0 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 28-01-2011 , 02:17 PM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: thủ quỹ
Điểm: 329
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới monghuyenct
Smile

bạn đang có một thế mạnh là có người quen làm bên lĩnh vực ăn uống, có ăn uống tiệc tùng thì khách sẽ có nhu cầu dùng bia, nước ngọt, như vậy bạn cũng đã có một hướng cho đầu ra rồi.khi mở đại lý bia thì bạn cũng nên đi chào hàng móc nối với các căn tin, trường học, bệnh viên, quán nước...nếu khéo léo bạn sẽ có nhiều mối. Còn tùy thuộc vào duyên bán hàng của bạn nữa, phải vui vẻ và chiều khách thì khách sẽ nhớ đến bạn thôi. Vợ bạn cũng nên ở nhà quản lý việc kinh doanh sẽ có lợi hơn là đi làm, vừa lo việc gia đình, vừa được kinh doanh, làm bà chủ nữa.hii, chúc bạn thành công !!![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới monghuyenct:
anmaybinhduong (25-02-2011)
Củ 31-01-2011 , 11:25 AM
Banned

Nghề nghiệp: it
Điểm: 36

không ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của adsfasaaaa
Hủ tiếu

Được cảm ơn 56 lần tại 46 bài viết.

#4   Ban this user!
Củ 16-02-2011 , 02:23 PM
Sơ sinh

Điểm: 41

Chuyện vốn thì mình nghĩ là đã ok rồi. 100 triệu là đủ để bạn setup lên một đại lí có mức độ vừa phải. Cái cần là tìm kiếm đầu ra tốt và thường xuyên. CHúc bạn thành công [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 2 lần tại 2 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới angelina2611:
anmaybinhduong (25-02-2011)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Chuyện công sở > Buôn chuyện
Xem Thống Kê Mới Với khoảng 100tr đồng tôi có thể mở đại lý bia không?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt