Xôn xao bởi hình ảnh thiếu nữ tự tay rạch đùi - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 23-07-2012 , 02:37 PM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: lè lưỡi dán tem
Điểm: 17,880
Mặc định Xôn xao bởi hình ảnh thiếu nữ tự tay rạch đùi

Xôn xao bởi hình ảnh thiếu nữ tự tay rạch đùi
Hình ảnh cặp chân một cô gái chằng chịt những vết rạch, có vết còn đang rướm máu đã trở thành tâm điểm tranh luận của cư dân mạng.

Đập ngay vào mắt người xem là hình ảnh rùng rợn: cặp chân của một cô gái đầy vết rạch dọc ngang, có những vết khá sâu và đã khô, trong khi có những vết còn mới, đang rỉ máu. Kèm theo bức ảnh, những người đăng tải nó lên mạng còn đặt kèm lời đề tựa: "Vì tình yêu ư? Có đáng không", hoặc có bạn "Truyền tải để ngăn chặn những hành động dại dột".
Hiện nay, chưa rõ bức ảnh xuất phát từ đâu nhưng nó đã trở thành một hiện tượng gây nhiều sự chú ý trên các diễn đàn và mạng xã hội. Các bạn trẻ cho rằng, bức ảnh thể hiện sự thật về tâm lý bất ổn của một bộ phận thanh thiếu niên trong đời sống hiện đại.

Hình ảnh đang gây xôn xao cộng đồng mạng.
"Chưa rõ chuyện như thế nào, nhưng thương quá. Có lẽ bạn này bị trầm cảm lâu ngày, đã đến xu hướng tự hành hạ bản thân" - Bùi Thu Trang, sinh viên ĐH ở Nghệ An chia sẻ.
Trần Trung Quân, Hà Nội thì bình luận: "Mình nghe nói các bạn trẻ có xu hướng tự kỷ, thích tự rạch tay chân là do có một loại hoóc môn hay chất xúc tác thần kinh gì đó khiến cho mỗi lần máu chảy ra hay bị đau là các ấy cảm thấy đỡ buồn. Dù vậy, các nhà khoa học cũng bảo hành động đó là sai lầm vì hậu quả rất khó lường. Trước đây, mình cũng đã từng thấy những tấm hình rạch tay chân rồi, nhưng đến mức độ này thì không thể tin nổi"
Bạn Đoan Ngọc cho rằng: "Đấng sinh thành sẽ đau đớn đến nhường nào nếu thấy hình ảnh này? Ba mẹ còn đau hơn gấp ngàn lần. Thật là dại dột".
Một số bạn trẻ cảm thấy thương cảm cho hoàn cảnh tâm lý của nhân vật trong bức ảnh lên tiếng khuyên rằng: "Không biết yêu bản thân mình thì sao có tư cách để yêu người khác, đừng dùng nỗi đau thể xác át đi nỗi đau tinh thần. Bạn sẽ càng đau thêm mà thôi. Gượng dậy và đứng lên, tôi cũng chỉ biết khuyên bạn thôi" - lời của bạn Ninh Tiến, Hải Phòng.
HUY KHÁNH
Theo Infonet.vn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của love_hate_137
Hoa hồng xanh_004 Hoa hồng xanh_004 Hoa hồng xanh_004 Hoa hồng xanh_004 Hoa hồng xanh_004 Hoa hồng xanh_004

Một cô gái thực sự quyến rũ không cần phải ăn mặc hở hang. Sự quyến rũ đã nằm ngay ở cử chỉ, ở bước đi, ở ánh mắt… ở ngay bản thân cô ấy rồi

Được cảm ơn 1452 lần tại 1036 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 24-07-2012 , 03:50 PM
Tập lẫy

Điểm: 151
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới h_oanh

chài ai gì mà ghê vậy...vì 1 người dưng mà hành hạ mình thiệt là không đáng...k iu bản thân mình gì hết[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 20 lần tại 17 bài viết.

#3   Ban this user!
Củ 24-07-2012 , 05:02 PM
Sơ sinh

Điểm: 35

Đúng là bây giờ lắm người điên rồ quá[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

Củ 24-07-2012 , 05:16 PM
Moderators

Nghề nghiệp: KD các loại tiệc.
Điểm: 22,696

Bạn này có vấn đề về đầu óc rồi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của Thaouyen 1310
xe_003 Hoahongden Mặt36 Noel 13 Noel 01 giáng sinh 5

Được cảm ơn 5875 lần tại 2225 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 24-07-2012 , 09:46 PM
Tập bò

Điểm: 154

bản thân mình , mình còn ko thương ko trân trọng , thì ai có thể thương mình trân trọng mình[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 19 lần tại 19 bài viết.

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Tin tức hàng ngày > Chào ngày mới > Tin sốc
Xem Thống Kê Mới Xôn xao bởi hình ảnh thiếu nữ tự tay rạch đùi
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở