yêu anh bằng tất cả những gì em có - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 08-04-2013 , 03:49 PM
Tập đi

Điểm: 149
Mặc định Gửi tới a 1 lời xl.e ju a

Giờ thì cho dù e có cố gắng đến mấy cũng chẳng để làm gì a nhỉ. Giờ thì chúng ta đã thật sự kết thúc, điều mà thực tâm e chẳng hề mong muốn một chút nào. E đã khóc, khóc rất nhiều để đến lúc này nước mắt e không còn thể rơi thêm được nữa. Có lẽ e nên dừng việc níu kéo trong vô vọng 1 người đã chẳng còn thuộc về mình bởi suy cho cùng thì cũng bởi tại ích kỷ nên e đã tự đánh mất a.
Trong cuộc tình của chúng mình e đã phạm phải một sai lầm cực kỳ nghiêm trọng và chính nó là nguyên nhân đẩy ta ngày càng xa nhau. E cứ nghĩ rằng người con gái chỉ hạnh phúc khi gặp được một chàng trai yêu mình nhiều hơn và thế là mặc dù rất yêu a nhưng e luôn cố tình chỉ thể hiện tình cảm của mình ở mức vừa phải. E sợ rằng nếu tỏ ra yêu a nhiều quá thì a sẽ mau chán e.
Suốt cả 1 khoảng thời gian dài e cứ bắt a phải chạy theo mình, bắt a chiều những sở thích vừa lạ lùng vừa có phần quá đáng của mình. E trở thành một cô nhóc bướng bỉnh để được a nâng niu, chiều chuộng, chẳng những e không sửa đổi mà còn cố tình giữ lại tính cách trẻ con của mình. e cứ tin rằng sự hồn nhiên và tính cách trẻ con ấy sẽ là một sợi lạt mềm để trói chân a, khiến a ngày càng yêu và không thể xa rời mình.
Chẳng hiểu tại sao trong cuộc tình của đôi mình lại trở thánh 1 kẻ vô tâm đến mức quá đáng khi luôn làm theo những gì mình thích mà không hề để ý tới cảm giác của a thế nào. Đến khi biết rằng sự ích kỷ ấy của mình lại khiến cho chính người mà mình thật lòng yêu bị tổn thương thì sự việc đã không còn cách nào để cứu vãn được nữa. E muốn gửi tới a lời xin lỗi, 1 lời xin lỗi chân thành xuất phát từ sự hối hận muộn màng của chính e.
Nếu bây giờ e có trong tay một điều ước thì nhất định em sẽ ước cho thời gian quay ngược về quá khứ để chuộc lại lỗi lầm. Có lẽ đó là cách duy nhất để e được yêu a, bởi vì hiện tại a đã bỏ mặc tất cả mọi sự nỗ lực của e để quay lưng lại. Rất nhiều lần e đưa tay ra cố gắng níu giữ tình yêu này, nhưng thứ mà e nhận lại được chỉ là sự hững hờ và lạnh nhạt. Em hết hy vọng rồi lại chờ đợi, đợi chờ trong mỏi mòn và vô vọng. E cố lần theo sợi dây mong manh mang tên hạnh phúc, để rồi đi được một đoạn thì phát hiện ra rằng nó đã bị đứt mất rồi.
E đã suy nghĩ rất nhiều mà vẫn không sao trả lời được những câu hỏi đang từng phút từng giờ dằn vặt tâm trí mình, rốt cuộc thì do sự níu kéo của e không đủ lớn hay là bởi quyết tâm dứt áo ra đi của a quá cao? E đau khổ như thế này vì yêu a quá nhiều hay là vì e đã quá hối hận vì làm a khóc? E phải làm sao đây a nhỉ, phải làm cách nào mới có thể quay trở lại ngày xưa?
E cứ cố gắng níu kéo, cứ chờ đợi đến mỏi mòn để rồi e phát hiện ra rằng sự níu kéo của mình chỉ là uổng phí. Bây giờ trái tim a đã không thuộc về e. E thấy trái tim mình bỗng nhiên chùn xuống một nhịp, để rồi quay cuồng với bao cảm xúc hỗn loạn của sự hối hận, nuối tiếc và cả những nỗi đau. Nhanh thật đấy, bản thân em cũng không ngờ rằng mọi chuyện lại diễn ra nhanh như thế..
E phải dừng yêu a và kết thúc việc cố gắng níu kéo ở đây hả a. Hiện thực quá phũ phàng đến nỗi e không thể tin được. e không muốn dừng lại ở đây, không muốn mất a, không muốn chấp nhận sự thật này, e đã mất a rồi sao.e không tin, không dám tin, không muốn tin.
Giờ thì e muốn yêu a cũng không được mà quên a thì cũng chẳng xong. E chỉ có thể nhớ a nhưng khi càng nhớ a thì e càng khiến cho trái tim mình trở nên đau nhói. Bỗng chốc e chỉ muốn được giận hờn, muốn được ôm an, muốn xà vào lòng a mà khóc, khóc vì nhớ a, khóc vì hối hận, chỉ muốn được hét lên cho thỏa nỗi nhớ, nhưng có 1 cái gì đó cứ chẹn lại ngang nơi cuống họng… E chỉ biết khóc, khóc và khóc…[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: Mua Tuyet Vong, 08-04-2013 lúc 03:54 PM .

Được cảm ơn 44 lần tại 36 bài viết.

#2   Ban this user!
Củ 08-04-2013 , 05:24 PM
Tiểu học

Điểm: 512

Em nhớ nhiều vậy , thôi bắt chuyến xe chạy ra xin lỗi người yêu luôn đi , làm hết sức có thể rồi ko tiếc nuối nữa. Nếu em thật sự yêu thì làm tất cả những gì có thể để níu kéo tình yêu này , ko thì buông vậy ![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 372 lần tại 316 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn binguyen85:
-HELIOS- (10-04-2013), Mua Tuyet Vong (09-04-2013)
  #3   Ban this user!
Củ 08-04-2013 , 05:42 PM
Sơ sinh

Điểm: 33

có lẻ đó chỉ là bài học và thử thách cho tình yêu của bạn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 8 lần tại 7 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới xinhayyeuthuong:
Mua Tuyet Vong (09-04-2013)
  #4   Ban this user!
Củ 08-04-2013 , 05:50 PM
Hoa khôi

Nghề nghiệp: kd rượu vang
Điểm: 112

những cái mất rồi mới thực sự tiếc và đau e ah, a cũng đã từng giống ny e, chiều chuộng và quan tâm,giờ chỉ có nhớ và nhớ.......[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của temetz
Noel 01 banh01 giáng sinh 7 laptop_003

Được cảm ơn 1571 lần tại 1380 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới temetz:
  #5   Ban this user!
Củ 09-04-2013 , 12:56 PM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi binguyen85 Xem bài viết
Em nhớ nhiều vậy , thôi bắt chuyến xe chạy ra xin lỗi người yêu luôn đi , làm hết sức có thể rồi ko tiếc nuối nữa. Nếu em thật sự yêu thì làm tất cả những gì có thể để níu kéo tình yêu này , ko thì buông vậy !
e đã làm tất cả rùi chj ak.và e k muốn buông.e iu a chj ak.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#6   Ban this user!
Củ 09-04-2013 , 12:58 PM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi xinhayyeuthuong Xem bài viết
có lẻ đó chỉ là bài học và thử thách cho tình yêu của bạn
a thật sự rất thương.quan tâm mình.nhưng vj răng lại k tha lỗi cho mình hả bạn[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#7   Ban this user!
Củ 09-04-2013 , 01:04 PM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi temetz Xem bài viết
những cái mất rồi mới thực sự tiếc và đau e ah, a cũng đã từng giống ny e, chiều chuộng và quan tâm,giờ chỉ có nhớ và nhớ.......
e đã sai rồi.e biết lỗi rồi.k thể tha thứ hả a.k còn cơ hội hả a[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#8   Ban this user!
Củ 09-04-2013 , 01:28 PM
Sơ sinh

Điểm: 88

Trích:
Nguyên văn bởi Mua Tuyet Vong Xem bài viết
e đã sai rồi.e biết lỗi rồi.k thể tha thứ hả a.k còn cơ hội hả a
Nếu em bít sai sao không sửa Lên đây em có thể nói ra hết nhưng cái người ta cần là hành động của em cơ ah Hãy chứng tỏ em còn muốn người ta quay về Cô lên em[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 11 lần tại 11 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới minhcuoithatnhe:
  #9   Ban this user!
Củ 09-04-2013 , 01:29 PM
Tập đi

Mặc định yêu anh bằng tất cả những gì em có

Cứ ngỡ rằng 3 năm là khoảng thời gian thừa đủ sự an toàn cho một mối tình đi đến bến bờ hạnh phúc, cứ ngỡ rằng trên đời này sẽ chẳng còn bất cứ điều gì có thể chia cắt được hai ta nữa, ấy thế mà bất chợt một ngày e lại nghe thấy a nói hai tiếng: “Chia tay”. Tình yêu là gì mà sao lại có thể mang tới một cơn đau dữ dội và dai dẳng đến vậy? Thêm một đêm nữa giấc ngủ trở thành một điều quá đỗi xa xỉ đối với e.
Giờ này không biết a đang làm gì, có nhớ e giống như e đang nhớ a hay không?
Những giọt nước mắt cứ lăn dài trên má. E đã khóc, chỉ mong ước sao a lại quay trở về và ôm e thật chặt vào lòng. Thế nhưng a đã không nghe thấy và cũng cố tình không chịu biết rằng có một người đang đau khổ vì mình.
E đã rất tin rằng a chính là tình yêu đích thực của cuộc đời mình và có lẽ a cũng đã từng một thời tin chắc rằng như thế.. Giá mà e bớt cố chấp đi 1 chút, giá mà mình hieu cho nhau hon, biết tranh đấu để cùng nhau trải qua những chông gai thử thách, giá ma…thì có thể mình đã yêu và trân trọng nhau nhiều hơn. Tình yêu của mình chẳng hề giống nhau, bởi vậy nên càng ngày ta càng xa nhau và rồi đến khi phát hiện ra trái tim của đôi mình đã hóa thành khập khiễng thì mọi thứ đã không thể níu kéo bởi e cũng chẳng biết ta đã nằm trên hai đường thẳng song song tự khi nào.
Bây giờ e cảm thấy lòng mình cô đơn hơn lúc nào hết. E hối hận vì đã từng có được hạnh phúc trong tay nhưng rồi không biết cách nắm giữ và lại để tất cả vụt mất. Hóa ra điều chắc chắn duy nhất ở trên đời này lại chính là chẳng có bất cứ điều gì chắc chắn cả. Hóa ra đôi khi những thứ mà ta đã từng ngỡ như keo sơn thì có một ngày lại thay đổi và quay lưng lại với mình.
Tình yêu là thứ tình cảm gì mà lại có thể khiến cho con người ta trải qua hết cung bậc cảm xúc này đến cung bậc cảm xúc khác. Đã từng lâng lâng trong cảm giác được yêu thương, đã từng vỡ òa trong niềm hạnh phúc ấy vậy mà bỗng một ngày xấu trời chính nó lại đẩy con người ta đến cùng cực của đau khổ và mất mát trong tâm hồn.
Giờ thì e muốn yêu a cũng không được mà quên a thì cũng chẳng xong. E chỉ có thể nhớ a nhưng khi càng nhớ a thì e càng khiến cho trái tim mình trở nên đau nhói. Bỗng chốc e chỉ muốn được giận hờn, muốn được ôm a, muon xà vào lòng a mà khóc, khóc vì nhớ a, khóc vì hối hận, chỉ muốn được hét lên cho thỏa nỗi nhớ, nhưng có một cái gì đó cứ chẹn lại ngang nơi cuống họng… E chỉ biết khóc, khóc và khóc… Ước gì yêu thương cũng có thể theo dòng nước mắt mà trôi đi, như vậy thì có thể e đã quên được a rồi.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#10   Ban this user!
Củ 09-04-2013 , 01:30 PM
Tập đi

Trích:
Nguyên văn bởi minhcuoithatnhe Xem bài viết
Nếu em bít sai sao không sửa Lên đây em có thể nói ra hết nhưng cái người ta cần là hành động của em cơ ah Hãy chứng tỏ em còn muốn người ta quay về Cô lên em
e kh.e xl.e hứa sẽ sửa lỗi.e sẽ ngoan.sẽ nghe lời/e làm tất cả.nhưng a vẫn k chịu quay lại vs e.e cố gắng níu kéo nhưng k dc.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Oái oăm > Tâm sự riêng
Xem Thống Kê Mới yêu anh bằng tất cả những gì em có
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài