YÊu CÔng An? - Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ
Góp ý cho diễn đàn Eva.vn
  #1   Ban this user!
Củ 31-12-2010 , 04:34 PM
Tập lẫy

Điểm: 99
Mặc định YÊu CÔng An?

Ở đây có chị em nào có người yêu làm công an không,vào đây chia sẻ với mình nào!
Thật ra mình vốn thích yêu người làm nghành này vì thấy hay hay sao ấy,và 1 điều nữa là cực thích nhìn ngưòi yêu mặc sắc phục,nhưng thật ra cái gì cũng vậy,đc này mất kia,yêu công an thì rất thiệt thòi vì không có time dành cho nhau và phải hy sinh cho a làm công tác nhìu hơn,cô đơn dễ sợ,lễ hay tết thì cũng k đc đi chơi,như noel vừa ròi,k gặp a đc thì đành đi chơi với lũ bạn,nhưng bạn bè thì đi có cặp,tự nhiên lọt mình dô 1mẻ thấy kì....mà đi ra đường thấy ngta có đôi tủi thân dã man...

Nhưng mình nghe nói công an sành sỏi nhìu thứ lắm,xem phim xxx hay đi mát xa,nhậu nhẹt cái gì cũng rành hết,hỏi thì a nói chỉ xã jao,1 điều nữa là a k thích ng yêu xem đt,mà cũng có nhìu ng thích a lắm,vì 2 đứa ở xa nhau,mình ở sài gòn,còn a ở long an,hồi trước anh học trên này ròi wen,bg học xong ròi về quê công tác nên 2,3tháng mới dc gặp 1 lần,xa mặt sợ cách lòng wa,vì anh hơn mình đến 9t mà khá to cao đẹp trai,sơ mất a lắm vì a nói chuyện cũng khôn khéo,mình ở xa nên đâu có kiểm soát đc a và những cô gái khác,huhu...
quen 2năm rồi,có đôi lúc a cũng có đòi hỏi "tế nhị" với mình,nhưng mình k đồng ý thì a cũng tôn trọng chứ k ép bụôc mình.

đc cái ở cơ quan hay bạn bè có đám cưới a thích dẫn mình theo để khoe (vì 2 đứa nhìn xứng đôi lắm,mình cũng cao ráo) nhưng có điều là a bik nhà mìh hết rồi,chỉ có mình là k bik nhà a thôi vì theo mình nghĩ thì nhà a có vẻ k đc khá,vì mình nghe nói là ở long an thì ngta khá khó khăn,ở đó k làm ăn gì dc hết,nên có lẽ a ngại,quen nhau 2năm ròi nhưng mình chưa bik mặt và nói chuyện với ai ở gđ a,cũng khá buồn...
mình mún tết này đc về nhà a thử 1 lần nhưng k bik nói với a thế nào để a đồng ý và gạt tự ti wa 1 bên,....chị em vào đây chia sẽ về tình yêu public đi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 22 lần tại 16 bài viết.

Có 4 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn tieuthy:
boy3x (04-11-2012), ngok_baby_16079 (13-04-2011), seu_shinbj (01-01-2011), TLU uni (03-05-2011)
  #2   Ban this user!
Củ 31-12-2010 , 09:43 PM
Sơ sinh

Điểm: 352

Hix mình cùng yêu công an ne, cũng ở xa nhau nè, anh ý cùng khéo miệng này.....Túm lại yêu phải công an khổ lắm bạn a. Hix tủi thân lắm, nhà người yêu mình cũng nghèo lắm, nhưng mình không quan trọng đúng không? quan trọng là anh ấy có yêu mình thật lòng không, vì mình nghĩ tiền thì chỉ cần cố gắng thì sẽ được mà. Mình nghĩ nếu bạn và anh ấy đã xác định với nhau thì nên đến nhà anh ấy cho biết và tiện cho sau này. Hihi Cố gắng lên bạn ạ chúng mình cùng yêu phải Pro dó. Hihi[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của goaway
Bộ bé trai_02

Được cảm ơn 2 lần tại 1 bài viết.

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn goaway:
boy3x (04-11-2012), seu_shinbj (01-01-2011)
  #3   Ban this user!
Củ 31-12-2010 , 09:53 PM
Tập đi

Điểm: 871

Mình làm công an nên biết các anh ý quan tâm, yêu vợ con lắm, mỗi tội hay nhậu nhẹt, suốt ngày bia rượu thịt chó, đấy là lý do mà mình ko thích lấy chồng làm công an.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 45 lần tại 37 bài viết.

Có 3 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn kiss_feel:
binhminh91 (16-04-2011), giangbui (01-08-2011), seu_shinbj (01-01-2011)
  #4   Ban this user!
Củ 01-01-2011 , 04:41 PM
Tập lẫy

Nghề nghiệp: svien
Điểm: 388
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới seu_shinbj
Question

chào các bạn!
mình mới tham gia diễn đàn,rất vui khi làm quen với tất cả các bạn.
mình thấy chủ đề này rất hay và có lẽ mình cũng là 1 trong số những người đang có tâm sự muốn nói" yêu công an".

Bạn cũng như mình dù ko thjk công an nhưng rất thjk nhìn con trai mặc bộ quân phục công an.Mình thjk nhất là mỗi lần vào trường an ninh hay học viện cảnh sát ,nhìn thấy các boy mặc bộ quân phục màu xanh nhìn đẹp trai thế( tít hết cả mắt,hêhê)

Trước kia,mình cũng như nhiều người,rất ghét và có ác cảm với công an,nhưng chả hiểu sao bạn bè của mình toàn là công an,có lẽ giờ đây trong danh sách dt của mình phải tới 70 police....

Chính vì thân và chơi với nhiều công an như vậy nên mình hầu như biết hết tất cả các nghành và rất nhiều cái mà chỉ trong nghành công an mới bjt,và cả tật xấu của công an ,từ những tụ điểm ăn chơi ,tụ tập,quá trình thời gian của 1 buổi chơi hay đơn giản như tính cách và những sở thích của công an.có lẽ vì vậy làm mình ghét công an và thề sẽ không bao giờ yêu bất cứ 1 ai là công an.

Và hài hơn khi " ghét của nào trời trao của nấy",có lẽ tại mình có duyên nên có chạy cũng không được.
mình đã yêu tới 3 người làm nghề công an.(1 anh công an 85 giao thông,đang học chuyên tu ở học viện cảnh sát,1 em phi công trẻ cơ động ở khu hồ hoàn kiếm.1 anh công an hình sự số 7 thiền quang).

Và hiện tại thì ng` yêu của mình là công an.Mình vẫn ko phủ nhận rằng công an có nhiều tật xấu ,và ng` yêu mình cũng thế:lô đề,cứ cuối tháng thay vì hẹn hò với ng` yêu là tụ tập bạn bè đi ăn thịt chó.Nhưg anh ý cũng có nhiều điểm tốt,cho dù là ng` quá sành sỏi và già dặn,nhiều kinh nghiệm(bệnh công an) nhưng anh ý rất yêu mình và rất hiền,luôn lo lắng và quan tâm tới mình.

Chắc các bạn yêu công an thì bit ,yêu công an có nhiều cái khổ lắm.Những ngày lễ tết ,bạn bè dc đi chơi cùng người yêu thì ng` yêu mình làm công an lại bận,lúc thì trực,lúc thì đi làm nhiệm vụ.....cứ thui thủi 1 mình đôi khi cũng buồn lắm,nhưng cũng đành chịu.

Dù bjt là yêu công an khổ,gặp nhiều khó khăn nhưng chả bjt sao vẫn cứ yêu,cái này chả lý giải được,chắc tại duyên số.^_^
[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Kho đồ của seu_shinbj
Thiếp hoa 8/3

YH:SHINBJ_SHOP(0944431112_Linh Hương)
giày ren lưới hot năm 2012 giá siêu rẻ

thay đổi nội dung bởi: BlackBlade, 04-01-2011 lúc 12:38 PM . Lý do: In đậm và màu mè không cần thiết.

Được cảm ơn 16 lần tại 15 bài viết.

#5   Ban this user!
Củ 01-01-2011 , 06:19 PM
Tập bò

Điểm: 222

Với những gì mình biết về ngành công an, mình khuyên bạn đừng nên yêu. có rất nhiều lý do như sau:
1. Công an hay phải đi nhiều, càng ngày lễ, ngày nghỉ, bạn muốn ở bên người yêu thì người công an lại ko đi được -> buồn.
2. Công an bây giờ 10 vị thì 7 vị là COCC nên cũng biết đủ các loại tệ nạn như: cờ bạc, gái gú....
...............
còn khá nhiều lý do tế nhị khác nữa mình không tiện nói ra, nhưng thật lòng mình khuyên là không nên[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 17 lần tại 17 bài viết.

#6   Ban this user!
Củ 04-01-2011 , 12:34 PM
Tập lẫy

( thật sự ỡ xa nhau,cố gắng lắm mới kiềm chế đc suy nghĩ k cho nó nghĩ lung tung,mà k hiểu sao cứ nghĩ tầm bậy,bởi vậy mình đã chụp hình 1 trang có ghi câu châm ngôn để làm hình nền đthoại để kiềm chế mình là: "KHI NÀO BẠN THẤY BỰC BỘI,HÃY NHỚ RẰNG K HẲN NGƯỜI KHÁC LÀM BẠN TỨC GIẬN ĐÂU MÀ CHÍNH SUY NGHĨ CỦA BẠN VỀ HỌ ĐÃ LÀM BẠN TỨC GIẬN"

nhưng miễn nghe ai nói công an bay bướm là lại bực,mà nhất là trong đt a í có nhìu tên nữ lắm( bùn lắm mà k kiểm soát đc,a í của mình chỉ có cái là nhậu nhẹt (còn gái gú thì chả bít) chứ bài bạc hay đề đóm thì k có,chính trực lắm cơ

@goaway: cũng đã có lần mình nói mé mé cho a bik là mình k wan trọng hoàn cảh jau` ngèo,nhưng k bik sao a vẫn ngại hay sao í,a í khó tính lắm nên mình lun bị lép vế,mình đg mún tết này đc a mời về chơi nhưng mà có lẽ hy vọng vẫn mong manh quá.thôi kệ,tới đâu thì tới thôi

@kiss_feel: nghe nói công an dù iu hay k iu vợ nữa cũng k đc pép li hôn,mà dụ thịt chó này thì hình như ông nào cũng ăn hết, mà mình thì cực gét ng ăn thịt chó

@bạn seu_shinbi: gét của nào trời trao của đó đúng ròi bạn ơi,còn mình thì thích của nào trời cho của đó thực sự lúc còn ngồi ở ghế nhà trường(độ cấp 2) là mình đã bik thík những a public ròi mà mình rất thích wen nhìu công an nữa nhưg k có cơ hội nhìu,bạn share cho mình vài người làm wen đi hihi ,bạn ở đâu zạ

@baby buta: mình vẫn bik là iu public là vậy nhưng k bik sao cái duyen r` bạn ạ,thích wen công an thôi,cứ thấy a nào mặc quân phục là mình lại thấy trong người lạ lắm...nhớ có lần a í dẫn mình theo a đi thi = lái xe ô tô (cả trường cùng thi hết) mình cứ tưởng những người trong trường a cũng dẫn bg theo nên a cũng vậy,ai dè vào đó ròi mình như hoa giữa rừng gươm vậy,đi vào thấy đâu đâu cũng 1 màu xanh áo,lọt thỏm mình con gái,thế là mình trở thành tâm điểm giữa hàng trăm người "bảo vệ đất nước" lúc ngồi xem từng lượt người lên thi,mình bị mấy anh khác ngồi "bu" lại nói chuyện và xin sdt,có người còn lấy máy ảnh chụp lén mìh nữa,huhu thế là cúi cùng k thấy đc a của mình lên lái xe vì mải mê "tám"..cũng hơi tiếc nhưng có điều là a k giận mình (mà cũng k bik có phải a ráng kiềm k cho mình bik là a đg ghen hay k,nghe nói đàn ông kềm hay lắm hihi)

có điều này là cho dù bạn bao nhiu tủi đi nữa thì khi iu public bạn lun bị xem là trẻ con nên lun "đc" a ta dạy dỗ,như vậy cũng k sao nhưng có điều k thik bị xem là con nít...(vì công an đc tôi luyện nhìu trong môi trường kỉ luật và tự lập nên rất trưởng thành và cứng cáp)....còn ai iu PB nữa k lên share kinh ngiệm giữ ng iu điii [RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

thay đổi nội dung bởi: tieuthy, 04-01-2011 lúc 12:42 PM .

Có 2 cảm ơn bài viết và gửi lời cảm ơn đến bạn tieuthy:
giangbui (01-08-2011), seu_shinbj (23-02-2011)
  #7   Ban this user!
Củ 13-01-2011 , 08:49 AM
Tập lẫy

mấy bạn uiii dô bình luận típ đi nào mại dôooooooooooo[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

#8   Ban this user!
Củ 13-01-2011 , 10:16 AM
Tập bò

Điểm: 256

He vụ này cho mình tham gia với nào. Có lẽ các chị em nhà mình phải thành lập hội nhừng người yêu công an thôi. Để tụi mình có thể cùng nhau trị các anh ấy khỏi nhũng thói hư.
Anh chàng của mình thì hình như là có đánh bài đó, còn gái thì ko có biết.Anh nói là đánh bài ăn đêm bình thường thôi, nhưng mà mình ko biết thế nào, cũng cứ tin là như thế.
Mình xũng như các bạn, tủi thân, anh lúc nào xũng nói là bận hết. Mà ở gấn nhưng mà như hàng 1000km ấy, ko có nhiều thời gian, gọi điện thì anh bận lắm.
Anh của mình là: Thanh tra giao thông, suốt ngày đứng đường. trời lạnh thế này thương anh lắm cơ. Nhưng xũng giận vì chẳng thấy quan tâm, nhiều khi nản kinh. Anh nói là em phải thông cảm cho anh chứ, nên cũng cố.
Các chị em thấy là: nếu các anh nhà mình mà cứ chân thành với mình thì mình xũng sẽ hi sinh được đúng khong?
Chúc các chị em mạnh mẽ và hạnh phúc![RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 29 lần tại 26 bài viết.

#9   Ban this user!
Củ 14-01-2011 , 07:12 AM
Sơ sinh

Nghề nghiệp: Đợi chờ là hạnh p
Điểm: 496
Gửi tin nhắn qua Skype™ tới tramy.nbo

người yêu mình cũng là công an...Ở bên công an có nhiều ngành, nhiều lĩnh vực không phải ai cũng như mọi ng đâu, khổ nhất là công an hình sự, điều tra, ma túy.........chứ những ngành khác cũng bình thường mà còn tùy vào mỗi tính cách con người...
Mình cũng yêu xa hơn 300km nhưng tình cảm bọn mình vẫn khăng khít...bạn hãy có lòng tin ở ng mình yêu nhé[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 1 lần tại 1 bài viết.

#10   Ban this user!
Củ 14-01-2011 , 08:47 AM
Sơ sinh

Điểm: 0

cố gắng lên các nàng ơi, yêu công an là phải chịu vậy đó. nhưng ai nói với các nàng là côngan 10 ông thì hết 7 ông là cocc vậy. và Công an thì không được li dị vậy chứ.[RIGHT][B]Nguồn[/B]: Diendan.Eva.Vn[/RIGHT].

Được cảm ơn 7 lần tại 6 bài viết.

Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn tới quangnhatrang:
zaza kute (05-01-2013)
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới
Trở lại   Diễn đàn Eva, kinh nghiệm hay cho phụ nữ > Tình yêu - Giới tính > Bí mật Eva
Xem Thống Kê Mới YÊu CÔng An?
Nhận diện thương hiệu
Ðiều Chỉnh
Xếp Bài
Quuyền Hạn Của Bạn
Bạn được quyền gửi bài
Bạn được quyền gửi trả lời
Bạn được quyền gửi kèm file
Bạn được quyền sửa bài
vB code đang Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở